Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 HT 3.2 Ghz Vs Core 2 Duo ช่วยแนะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 HT 3.2 Ghz Vs Core 2 Duo ช่วยแนะที

P4 Ht 3.2 Ghz ถึงเวลาควรเปลี่ยนหรือยังครับ แล้วเทียบกับ CPU ใหม่ๆในปัจจุบันยังใช้ดีอยู่ใหมครับ

คือว่าไช้ทำอะไรล่ะครับ ถ้าไช้เล่นเกมส์ หนักๆควรเปลี่ยนครับ ถ้าออนไลน์ยังสบายมาก

หรือไช้ตัดต่อ โปรแกรม แนะนำเปลี่ยนเป็น C2D ครับเพราะถูกมากๆแล้ว แต่ถ้ายังไช้เล่นเนต

ฟังเพลงเล่นเกมส์นิดๆหน่อยล่ะก็ ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ เหลือเฟือครับ อาจจะเพิ่มแรม นิดหน่อยๆ หรือจะเปลี่ยนการ์ดจอตามสมควรแค่นี้ก้อยู่ได้นานแล้วครับ

Comment

มันเทียบกันไม่ได้เลยครับ C2D สามารถทำงานได้ดีกว่า P4(HT) เกือบ4เท่า

ที่ว่าไปไม่ได้กล่าวลอยๆนะครับ ผมลองรัน Super PI 1M เทียบกันดูแล้ว

P4(HT)ใช้เวลาประมาณ45วิ แต่ C2D ใช้เวลาแค่14วิ เฮ้อ ปู่กับหลานวิ่งแข่งกัน -_-"

ถ้ามีเงินเปลี่ยนแนะนำให้เปลี่ยนไปเลยครับ เร็วกว่าเห็นๆ เล่นเกมส์นี่เห็นผลค่อนข้างชัดครับ

แต่ถ้ายังไม่ได้เดือดร้อนใช้งานอะไรมากมายก็ตัวเดิมไปก่อนครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ (@3.8) ^_^

Comment

ถ้าเปลี่ยน ท่านต้องเปลี่ยนบอร์ดด้วย เผลอๆ ถ้าท่านยังใช้ ddr1 อยู่ก็ต้องเปลี่ยนแรมอีก ถ้างานที่ใช้อยู่ P4 ของท่านยังรองรับได้สบายๆก็ใช้ไปเหอะครับ ค่อยเปลี่ยนเป็น 4 คอร์(ในราคาที่ถูกลงกว่าปัจจุบัน) ทีเดียวเลยดีกว่า

Comment

ถามตรงใจผมเลยกำลังคิดจะปล่อยตัวใดตัวหนึ่งอยู่เนี่ย P4 530 3.0G@3.5G กับ CEL-D420 1.6@2.6 BSEL MOD ไม่รู้ตัวไหนแรงกว่ากัน ใช้โปรแกรมอะไรเทสได้บ้างครับ

Comment

Working...
          X