Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องdriver ของ fx 5500

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องdriver ของ fx 5500

บอร์ดที่ใช้อยู่เป็นvgaแบบออนบอร์ด แล้วผมไปซื้อ การ์ด inno3d รุ่น fx 5500
    ตอนแรกที่เสียบไป xp ก็มองเห็นและหา Driver ให้แต่พอลงdriverที่มากับกล่องแล้ว
    restart จะแสดงภาพถึงตอนเครื่องกำลังโหลดwindows พอเข้า desktop กับกลายเป็นสีดำหมด
    ไม่แสดงภาพอะไรเลย แต่ถ้าถอดออกต่อกับออนบอร์ดก็ปรกติ uninstall driver ออกแล้วใส่ vga
    ลงไปก็ดำเหมือนเดิม ตอนนี้ลงwindowsใหม่ก็ใช้driverที่windowsหาให้อยู่ แต่อยากทราบว่าเมื่อลง
    driverที่มากับกล่องทำไมถึงจอดำ แล้ถ้าไม่ลงdriverที่มากับกล่องจะมีปัญหาอะไรไหม เพราะจะไปเอา
    เกมส์มาเล่น PES, Nfs carbon ขอบคุณครับ

ปิดการ์ดจอ ออนบอร์ยังครับ

Comment

ปิดแล้วครับ

Comment

งั้นลองโหลดไดร์เวอร์ชั่นใหม่ๆ มาลองดูครับ

Comment

ว่าแต่ บอร์ดรุ่นอะไรหว่า

Comment

บอร์ด ASRock 775i65gv ครับ

Comment

Originally posted by loveme View Post
              บอร์ด ASRock 775i65gv ครับ

เมนบอร์ดมันเลือกการ์ดจอครับ รับเฉพาะรุ่นต่อไปนี้ครับ --> กด

อย่าถามผมนะครับ ว่านอกเหนือจากรุ่นที่ว่ามาใส่ได้รึเปล่า ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกัน คงต้องเสี่ยงดวงกันครับ เพราะ ผู้ผลิตเค้าบอก เค้าเทสมาแค่นั้นครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                เมนบอร์ดมันเลือกการ์ดจอครับ รับเฉพาะรุ่นต่อไปนี้ครับ --> กด

อย่าถามผมนะครับ ว่านอกเหนือจากรุ่นที่ว่ามาใส่ได้รึเปล่า ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกัน คงต้องเสี่ยงดวงกันครับ เพราะ ผู้ผลิตเค้าบอก เค้าเทสมาแค่นั้นครับ
                จขกท. พูดว่า "ผมไม่ถามแบบนั้นก็ได้ครับ งั้นป๋มถามว่า ผมควรจะเปลี่ยนบอร์ดหรือเปลี่ยนการ์ดดีครับปี้"

Comment

Originally posted by dears View Post
                  จขกท. พูดว่า "ผมไม่ถามแบบนั้นก็ได้ครับ งั้นป๋มถามว่า ผมควรจะเปลี่ยนบอร์ดหรือเปลี่ยนการ์ดดีครับปี้"
                  ผมก็ตอบว่า " เปลี่ยนบอร์ดดีกว่ากั๊บ "

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    ผมก็ตอบว่า " เปลี่ยนบอร์ดดีกว่ากั๊บ "
                    จขกท. ตอบว่า "ขอบคุณครับปี้ งั้นป๋มขอยืมเงินปี้ซื้อบอร์ดใหม่ก่อนได้มั้ยงับ เดี๋ยวป๋มขายบอร์ดตัวนี้ได้แล้วป๋มจะคืนให้งับ"

Comment

ถ้ามันเป็นแบบนี้พอจะเล่นเกมส์ได้เปล่า ตอนนี้ก็ยังใช้การ์ดตัวนี้เล่นเกมส์อยู่ RO น่ะ พวก PES(อันนี้ออนบอร์ดก็เล่นได้) Nfs Carbon นี่จะเล่นได้ไหมครับ อยากรู้เดี๋ยวเสียเงินซื้อแผ่นฟรีอีก

Comment

ลองดูเองเลยครับ

Comment

Working...
                        X