Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยคับ...อุณหภูมิ cpu 72องศา นี่ร้อนไปไหมคับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยคับ...อุณหภูมิ cpu 72องศา นี่ร้อนไปไหมคับ..

ผมใช้ Intel P4 3.0 check ที่ bios อุณหภูมิ พุ่ง 70กว่าๆ มันจะเจ๊งไหมคับ...พัดลมที่ติดที่ heatsink มันวิ่ง 3500กว่าๆ rpm จะแก้ไงดีคับ...

ร้อนครับ

ระวังบึ่มนะครับ -*-

OC รึเปล่าครับเนี่ย
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ร้อนไปครับ เกิน 65 องศานี่ถือว่าร้อนแล้วล่ะครับ

Comment

ปกติของ CPU รุ่นนี้ครับ ^_^

Comment

- ทาซิลิโคนที่ซีพียูและฮีตซิงก์ใหม่ โดยเช็ดของเก่าออกให้หมดก่อน แล้วประกอบกลับ
          - จัดสายไฟในเคสให้ดีๆ หน่อยครับ อากาศจะได้ไหลเวียนดีขึ้น
          - เปลี่ยนพัดลมเคสให้เป็นรุ่นดีๆ ลมแรงๆ

หรือถ้าอยากให้เย็นจริงๆ และมีงบประมาณ
          เปลี่ยน Heatsink ก็ได้ครับ มีหลายรุ่น หลายราคา

Comment

ช่วงนี้เอาพัดลมบ้านจออัดเข้าไปก่องงับ- -*

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านนะคับ.... สังสัยต้อง เปิดเคส แล้วเอาพัดลมจ่อไปก่อน เหมือนคุณ ผู้จัดการหญ๋ายยย....ว่า
              และคงต้องหาซิลิโคนมาทาใหม่ รู้สึว่าของเก่ามันกรอบแล้ว...น่ากัวจัง : p

Comment

เอแล้ว e6750 เนี่ย อุณหภูมิปกติมันอยู่ที่เท่าไรเหรอครับ ผมใช้ มันเด่งไป 45 องศาร้อนปะ

Comment

Originally posted by Progress View Post
                  เอแล้ว e6750 เนี่ย อุณหภูมิปกติมันอยู่ที่เท่าไรเหรอครับ ผมใช้ มันเด่งไป 45 องศาร้อนปะ
                  E6750 ของผมอยู่ที่ 35 องศา แต่ 45 ก้อยังไม่ร้อนนะครับ แต่ของท่าน จขกท ค่อนข้างร้อนนะครับ

Comment

เกิน 60 ก็ถือว่าร้อนแล้วครับ

Comment

ร้อนไปครับ
                      ไม่ควรเกิน 70c เห็นมันตั้งใว้ ใน BIOS นะ

Comment

ร้อนไปเยอะครับ แต่prescott ร้อนทุกตัวครับ

Comment

Working...
                        X