overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: **ท่านๆใช้Socket กันอยู่บ้างอ่ะครับ จะเด้ง478 เข้ากรุ**

OverclockZone Member hamoy's Avatar
    วิภาวดีรังสิต 5 - Mega บางนา

Default **ท่านๆใช้Socket กันอยู่บ้างอ่ะครับ จะเด้ง478 เข้ากรุ**

ส่วนตัวแล้วจะเน้นเล่นเกม 90 เปอร์เซ็นต์ ครับ
    อีกสิบไว้ดูหนังญี่ปุ่น -*-
    ผมใช้มาก็แต่ Pentium 4 อะครับ
    เลยไม่รู้ว่าจะเลือกอะไรที่มันเหมาะกับการใช้งานที่สุด

ที่เห็นๆ ก็เยอะแยะไปหมดอ่ะครับ
    INTEL Socket 775,
    Socket AM2
    AMD Socket 940, 939, 754, A
    (เอามาจากเว็ป Asus.com)

เลือกไม่ถูกครับ (เน้นเกม 90% ครับ)

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เสียสละเวลาอันมีค่ามาตอบกระทู้นี้ครับ

10% ไว้ดูหนัง ญี่ปุ่นนี่มันเป็นหนังไรหว่า หุหุ

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

Quote Originally Posted by Progress View Post
    10% ไว้ดูหนัง ญี่ปุ่นนี่มันเป็นหนังไรหว่า หุหุ
    ถ้าผมเดาไม่ผิดมันต้องเป็นหนัง......? คริๆๆ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

เล่นเกมก็เอาเป็นว่ามอง AMD ละกันครับ ประหยัดและคุ้ม

OverclockZone Member hamoy's Avatar

Quote Originally Posted by PANSA View Post
    ถ้าผมเดาไม่ผิดมันต้องเป็นหนัง......? คริๆๆ
    หนังฆาตกรรมอ่ะครับ ไล่ยิงกันทั้งเรื่อง
    บางเรื่องนางเอกยังโดนยิงแสกหน้าเลยครับ

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

รอดูช่วงปลายปีก่อนครับ เผื่อมีอะไรใหม่ๆน่าสนใจกว่า(ถ้าคิดจะเปลี่ยนจริงๆ)

ส่วนผมใช้ 478อยู่ก็ยังไม่เดือดร้อนอะไร แต่ก็ยังลังเลอยู่ว่าโบนัสออกจะถอยคอมเซตใหม่หรือ PS3 ดี

เอา PS3 ไว้ดูหนังโป๊แบบความละเอียดสูง โอ้ว ชุดทุกรูขุมขน ^_^

Quote Originally Posted by UnNormalZ View Post
    รอดูช่วงปลายปีก่อนครับ เผื่อมีอะไรใหม่ๆน่าสนใจกว่า(ถ้าคิดจะเปลี่ยนจริงๆ)

ส่วนผมใช้ 478อยู่ก็ยังไม่เดือดร้อนอะไร แต่ก็ยังลังเลอยู่ว่าโบนัสออกจะถอยคอมเซตใหม่หรือ PS3 ดี

เอา PS3 ไว้ดูหนังโป๊แบบความละเอียดสูง โอ้ว ชุดทุกรูขุมขน ^_^
    อุอุ น่าหามาดูมั่ง -*-
    ที่ผมจะยกชุดเพราะว่า ทั้ง CPU M/B ประกันมันจะหมดละครับ
    เลยคิดว่า ได้เวลาเกษียนแล้ว เพราะเล่นเกมใหม่ๆ ไม่ค่อยลื่นเหมือน....

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ตัวเองใช้ Socket 775 ครับ (ทั้งบ้าน Intel อีก 2 เครื่อง 478 ทั้งคู่ )
    เพื่อนๆ ใช้ AMD หมดเลย หุหุหุ 5 คน กะว่าจะย้ายอยู่เหมือนกันครับ (X2 6000+ นะ ^^)

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

AM2 ครับถูุกหน่อย ซื้อก่อนได้ไช้ก่อน

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ผมว่าถ้า 478 prescott ก็ดันมันไปได้อยู่ ใช้ไปพลางๆก่อน รอ 45 นาโนมาคค่อยยกชุดพร้อม DDR3
    คล็อกหน่อยมันก็ไม่ขี้เหร่เท่าไร รออีกนิดนึง

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

AM2 ครับ
    ----------
    ถ้าเล่นเกมส์เอาซีพียูราคาไม่แพงของ amd เอาซัก 3500+ แค่นี้ก็ลื่นปรื๊ดแล้วล่ะครับ
    ----------
    ดูหนังแล้ว อย่ายิงไส่จอก็แล้วกันนะครับ

เริ่มเอนเอียงไปทาง AMD ละครับ
    ไปดูในเวป TK มา มันมีแต่ตัว X2 4000+ = 2490 อ่ะครับ
    แล้วตัวที่คุณ TWK บอก X2 6000+ ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอครับ
    แล้ว AMD นี่ไส่กับบอร์ดตระกูล M2xxxx ใช่ไหมครับ
    จะได้เตรียมตัวศึกษาไว้แต่เนินๆอก

Quote Originally Posted by ยองยองซอย View Post
    ผมว่าถ้า 478 prescott ก็ดันมันไปได้อยู่ ใช้ไปพลางๆก่อน รอ 45 นาโนมาคค่อยยกชุดพร้อม DDR3
    คล็อกหน่อยมันก็ไม่ขี้เหร่เท่าไร รออีกนิดนึง
    ดันไม่ค่อยไปอะครับ AQuar3 ได้คะแนน CPu ไม่ถึงหมื่นเลยครับ ลากยังไงก็ไม่ถึงสักที
    แล้วปัจจัยอีกอย่างที่ทำให้คิดเปลี่ยนคือ ของ 478 มานแพรงงงงงมากมายยยยย
    Ram บัส400 1G ราคาร่วมๆ 2 พัน-*- แล้วซื้อไปไม่รู้ว่าถ้ามันเสียเขาจะมีใครเครมป่าว(เลิกผลิต)
    VGA ก็แพงกว่าชาวบ้านเค้า -*- แงๆๆๆๆ

Quote Originally Posted by guru View Post
    AM2 ครับ
    ----------
    ถ้าเล่นเกมส์เอาซีพียูราคาไม่แพงของ amd เอาซัก 3500+ แค่นี้ก็ลื่นปรื๊ดแล้วล่ะครับ
    ----------
    ดูหนังแล้ว อย่ายิงไส่จอก็แล้วกันนะครับ
    บนโต๊ะคอมผมต้องมีทิชชูวางไว้อะครับ -*-
    เอาไว้เช็ดน้ำ....ลายครับ เง้อ!!!
    ทิชชูอเนกประสงค์

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

775 ครับ และ 754 478 ด้วย

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

ถ้าเอาไว้เล่นเกมส์ซะส่วนมากไม่ได้เอาไปทำงานอะไรมากมายก็ลองดู AM2 ละกันราคากำลังดี

เหลือเงินไปเพิ่มการ์ดจอกับแรมให้แรงๆ เล่นเกมส์ให้สุดๆไปเลย

Quote Originally Posted by PANSA View Post
    ถ้าเอาไว้เล่นเกมส์ซะส่วนมากไม่ได้เอาไปทำงานอะไรมากมายก็ลองดู AM2 ละกันราคากำลังดี

เหลือเงินไปเพิ่มการ์ดจอกับแรมให้แรงๆ เล่นเกมส์ให้สุดๆไปเลย
    พอผมอ่านความเห็นท่านแล้วมันปิ๊งๆ เลยอ่ะครับ
    แบบอิคคิวซังอะครับ อันนี้พูดจริงๆ นะครับ
    มันทำให้ผมคิดได้ ว่าเราไม่ต้องไปตามจี้ตรูดใคร
    แรงในแบบที่เราพอใจ และพอเพียง จุ๊ฟๆ ครับ

OverclockZone Member samutss's Avatar
    samutsognkram city fc.

"ส่วนตัวแล้วจะเน้นเล่นเกม 90 เปอร์เซ็นต์ ครับ"
    Amd เลยท่าน cpu ราคาถูก แล้วเอาตังค์ไปอัดการ์ดจอเลยครับ เอาดู HD ได้ด้วย

เอาไว้ดู HD กะเกม H ....O_o

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

งั้นเอาชุดสุดคุ้มล่ะกัน
    AM2 4000+
    ArockAlive
    2600XT DDR4

OverclockZone Member pingpui's Avatar

หนังชมพู

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks