Announcement

Collapse
No announcement yet.

**ท่านๆใช้Socket กันอยู่บ้างอ่ะครับ จะเด้ง478 เข้ากรุ**

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **ท่านๆใช้Socket กันอยู่บ้างอ่ะครับ จะเด้ง478 เข้ากรุ**

ส่วนตัวแล้วจะเน้นเล่นเกม 90 เปอร์เซ็นต์ ครับ
    อีกสิบไว้ดูหนังญี่ปุ่น -*-
    ผมใช้มาก็แต่ Pentium 4 อะครับ
    เลยไม่รู้ว่าจะเลือกอะไรที่มันเหมาะกับการใช้งานที่สุด

ที่เห็นๆ ก็เยอะแยะไปหมดอ่ะครับ
    INTEL Socket 775,
    Socket AM2
    AMD Socket 940, 939, 754, A
    (เอามาจากเว็ป Asus.com)

เลือกไม่ถูกครับ (เน้นเกม 90% ครับ)

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เสียสละเวลาอันมีค่ามาตอบกระทู้นี้ครับ

10% ไว้ดูหนัง ญี่ปุ่นนี่มันเป็นหนังไรหว่า หุหุ

Comment

Originally posted by Progress View Post
      10% ไว้ดูหนัง ญี่ปุ่นนี่มันเป็นหนังไรหว่า หุหุ
      ถ้าผมเดาไม่ผิดมันต้องเป็นหนัง......? คริๆๆ

Comment

เล่นเกมก็เอาเป็นว่ามอง AMD ละกันครับ ประหยัดและคุ้ม

Comment

Originally posted by PANSA View Post
          ถ้าผมเดาไม่ผิดมันต้องเป็นหนัง......? คริๆๆ
          หนังฆาตกรรมอ่ะครับ ไล่ยิงกันทั้งเรื่อง
          บางเรื่องนางเอกยังโดนยิงแสกหน้าเลยครับ

Comment

รอดูช่วงปลายปีก่อนครับ เผื่อมีอะไรใหม่ๆน่าสนใจกว่า(ถ้าคิดจะเปลี่ยนจริงๆ)

ส่วนผมใช้ 478อยู่ก็ยังไม่เดือดร้อนอะไร แต่ก็ยังลังเลอยู่ว่าโบนัสออกจะถอยคอมเซตใหม่หรือ PS3 ดี

เอา PS3 ไว้ดูหนังโป๊แบบความละเอียดสูง โอ้ว ชุดทุกรูขุมขน ^_^

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
              รอดูช่วงปลายปีก่อนครับ เผื่อมีอะไรใหม่ๆน่าสนใจกว่า(ถ้าคิดจะเปลี่ยนจริงๆ)

ส่วนผมใช้ 478อยู่ก็ยังไม่เดือดร้อนอะไร แต่ก็ยังลังเลอยู่ว่าโบนัสออกจะถอยคอมเซตใหม่หรือ PS3 ดี

เอา PS3 ไว้ดูหนังโป๊แบบความละเอียดสูง โอ้ว ชุดทุกรูขุมขน ^_^
              อุอุ น่าหามาดูมั่ง -*-
              ที่ผมจะยกชุดเพราะว่า ทั้ง CPU M/B ประกันมันจะหมดละครับ
              เลยคิดว่า ได้เวลาเกษียนแล้ว เพราะเล่นเกมใหม่ๆ ไม่ค่อยลื่นเหมือน....

Comment

ตัวเองใช้ Socket 775 ครับ (ทั้งบ้าน Intel อีก 2 เครื่อง 478 ทั้งคู่ )
                เพื่อนๆ ใช้ AMD หมดเลย หุหุหุ 5 คน กะว่าจะย้ายอยู่เหมือนกันครับ (X2 6000+ นะ ^^)

Comment

AM2 ครับถูุกหน่อย ซื้อก่อนได้ไช้ก่อน

Comment

ผมว่าถ้า 478 prescott ก็ดันมันไปได้อยู่ ใช้ไปพลางๆก่อน รอ 45 นาโนมาคค่อยยกชุดพร้อม DDR3
                    คล็อกหน่อยมันก็ไม่ขี้เหร่เท่าไร รออีกนิดนึง

Comment

AM2 ครับ
                      ----------
                      ถ้าเล่นเกมส์เอาซีพียูราคาไม่แพงของ amd เอาซัก 3500+ แค่นี้ก็ลื่นปรื๊ดแล้วล่ะครับ
                      ----------
                      ดูหนังแล้ว อย่ายิงไส่จอก็แล้วกันนะครับ

Comment

เริ่มเอนเอียงไปทาง AMD ละครับ
                        ไปดูในเวป TK มา มันมีแต่ตัว X2 4000+ = 2490 อ่ะครับ
                        แล้วตัวที่คุณ TWK บอก X2 6000+ ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอครับ
                        แล้ว AMD นี่ไส่กับบอร์ดตระกูล M2xxxx ใช่ไหมครับ
                        จะได้เตรียมตัวศึกษาไว้แต่เนินๆอก

Originally posted by ยองยองซอย View Post
                        ผมว่าถ้า 478 prescott ก็ดันมันไปได้อยู่ ใช้ไปพลางๆก่อน รอ 45 นาโนมาคค่อยยกชุดพร้อม DDR3
                        คล็อกหน่อยมันก็ไม่ขี้เหร่เท่าไร รออีกนิดนึง
                        ดันไม่ค่อยไปอะครับ AQuar3 ได้คะแนน CPu ไม่ถึงหมื่นเลยครับ ลากยังไงก็ไม่ถึงสักที
                        แล้วปัจจัยอีกอย่างที่ทำให้คิดเปลี่ยนคือ ของ 478 มานแพรงงงงงมากมายยยยย
                        Ram บัส400 1G ราคาร่วมๆ 2 พัน-*- แล้วซื้อไปไม่รู้ว่าถ้ามันเสียเขาจะมีใครเครมป่าว(เลิกผลิต)
                        VGA ก็แพงกว่าชาวบ้านเค้า -*- แงๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by guru View Post
                          AM2 ครับ
                          ----------
                          ถ้าเล่นเกมส์เอาซีพียูราคาไม่แพงของ amd เอาซัก 3500+ แค่นี้ก็ลื่นปรื๊ดแล้วล่ะครับ
                          ----------
                          ดูหนังแล้ว อย่ายิงไส่จอก็แล้วกันนะครับ
                          บนโต๊ะคอมผมต้องมีทิชชูวางไว้อะครับ -*-
                          เอาไว้เช็ดน้ำ....ลายครับ เง้อ!!!
                          ทิชชูอเนกประสงค์

Comment

775 ครับ และ 754 478 ด้วย

Comment

ถ้าเอาไว้เล่นเกมส์ซะส่วนมากไม่ได้เอาไปทำงานอะไรมากมายก็ลองดู AM2 ละกันราคากำลังดี

เหลือเงินไปเพิ่มการ์ดจอกับแรมให้แรงๆ เล่นเกมส์ให้สุดๆไปเลย

Comment

Working...
                              X