Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องลำโพงโน๊ตบุ๊คครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องลำโพงโน๊ตบุ๊คครับ

คือว่าลำโพงที่มากับโน๊ตบุ๊ค ผมไม่ดังอ่ะครับจะทำไงดี ใครพอทราบมั่งครับว่าเป็นที่ตรงไหนหรือผมไปกดโดนอะไรเข้ารึเปล่า ของผม HP Pavilion dv6108 ตรงปุ่มที่มีรูปลำโพง ข้างๆๆปุ่มเร่งเสียงนั่นผมเปิดแล้วนะครับเป็นสีฟ้า คือว่า ผมเปิดแบบนี้นะ ผมเปิดเพลง เร่งเสียงจาก Volume Control จนถึงระดับเกือบดังสุด ทั้ง Volume Control และ Wave ผมก็นำลำโพงคอมเล็กมาต่อที่ช่องหูฟัง ปรากฎว่าฟังได้เอา หูฟังมาเสียบก็ฟังเพลงได้ตามปกติแต่พอถอดหูฟังหรือลำโพงออก แทนที่จะมีเสียงจากลำโพงที่มากับโน๊ตบุ๊ค กลับเงียบกริบ พอเอาหูฟังไปต่อมันก็ดัง คอมผมเป็นอะไรครับ ใครรู้ช่วยผมที ลืมบอกไปว่าก่อนหน้านี้คอมผมเปิดไม่ติด ผมก็เลยกดปุ่มสัมผัสที่เป็น DVD 1 ที เสียงดังจากลำโพงที่มากับโน๊ตบุ๊ค ติ๊ด แล้วเครื่องก็ทำงาน ผมก็ออกโปรแกรม DVDแล้วเข้าวินโดว์ แล้วเสียงก็ไม่ออกอีกเลยตั้งแต่นั้นมา รีสต๊าดมาสองรอบแล้วครับ ช่วยหน่อยนะครับ
Working...
X