overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: เวลาเล่นไวเรสคนอื่น เจ้าของเค้าจะรู้ป่าวครับ อิอิ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

Default เวลาเล่นไวเรสคนอื่น เจ้าของเค้าจะรู้ป่าวครับ อิอิ

เวลาเล่นไวเรสคนอื่น เจ้าของเค้าจะรู้ป่าวครับ อิอิ ว่าเราแอบเล่น ผมตั้งให้คนอื่นมองไม่เห็น
    แล้วเค้าจะมีโอกาสเห็นผมป่าว แหะๆ กลัวโดน ปิดการแชร์ไฟล์ไรหมดเลย
    พอดียืืมชาวบ้านเล่น ขี้เกียจขนเร้าเตอร์ย้ายไปย้ายมา
    ของเค้ามันเป็นเสาตั้งบนหลังคาบ้านเลยอ่ะ ไม่รู้ว่ามันเป็นเนทแบบไหนอ่ะ
    สงสัยอีกอย่าง โน๊ตบุ๊คผมหาสัญญาณของเค้าเจอตลอดเลยอ่ะ แปลกใจว่า
    ตอนเค้านอนหลับ ปิดบ้านไฟมืดหมดทำไมผมยังเล่นเนทของเค้าได้อยู่อ่ะ
    หรือเค้าจะเปิดไว้ตลอด งงอยู่ แหะๆ
    ปล แอบชั่วนิดนึง แหะๆ

OverclockZone Member

เห็นครับ ถ้าเขาตรวจสอบ
    DHCP Table จะเป็นตัวจ่ายให้กับไวร์เรสทุกตัว
    และถ้าความเร็วต่ำ ๆ บางครั้งถ้าคุณโหลดพวกเพลง วิดีโอ มันจัดอืดขึ้นมาจนรู้
    แต่ถ้าความเร็วสูง ๆ ก้ไม่ค่อยรู้สึก เว้นแต่จะมีหลาย ๆ เครื่องเข้ามาใช้

ยังไง ถ้าคุณมีเองอยู่แล้ว ก็ใช้ของตัวเองเถอะครับ ขนเครื่องลำบากหน่อย ก็ยังดีกว่า นะผมว่า
    ถ้ารู้แล้วยังทำ เขาจับได้ อาจไม่ได้รับความเห็นใจนะครับ

OverclockZone Member Bonobo's Avatar
    เทศบาลนครนนทบุรี

Thumbs down

มันดูไม่อยากหรอกครับว่ามีคนแอบใช้นะ ตรงตัวเครื่องที่บอกสถานะของการ up-donwload ที่เห็นง่าย หรือไม่ก็เข้าไปดูในเครื่องส่ง wireless ก็ได้....

ไม่ควรกระทำอย่างยิ่งครับ.....

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

จะเช็กยังไงดีครับ

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

checkได้ครับ^^
    ระวังด้วยนะครับ
    เค้าblock mac addressคุณได้ด้วยนะครับถ้าคนทำเป็น^^

OverclockZone Member specialty's Avatar

เข้าไปดูในหน้าบอก สถานะของเร้าเตอร์ก็ได้แล้วงัป

บล็อคได้ด้วย เพราะงั้นถ้าไปเล่นของคนอื่นแล้วทำไร ต้องไม่โหลดให้มาน มานไปนักเด๋วเค้าจับได้ อิอิ

OverclockZone Member powerdome's Avatar
    ในเมืองนคร หน้าวัดเพชรจริกครับ

โหลดน้อยๆแต่เล่นนานๆครับ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar

ผมไปสืบทราบว่าเค้าเรียกว่า HOTSPOT อ่ะไอ่เจ้านั่นอ่ะ
    แหะๆ งั้นผมจะไม่ใช้ล่ะ เสี่ยง แหะๆ เล่น เม็กนึง MAXNET ดีก่า สบายเฉิบเต็มหลอด

ปล ไม่ได้ชั่วโดยสันดาน แค่อยากลองเฉยๆว่าจะเป็นไง เกิดมาไม่เคยเล่นไวเรส บ้านนอกงับ
    พูดไปก็เหมือนแก้ตัวอ่ะนะ เง้อ ไม่พูดล่ะ
    Last edited by ยองยองซอย; 25 Oct 2007 at 21:00:17.

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

เค้ารู้ครับผม

OverclockZone Member นายขอนลอย's Avatar

หาของตัวเองใช้เถอะคับ
    ชาวบ้านเขาเดือดร้อน เสียตังส์เพื่อต้องการความเร็ว แต่คุณแอบมาใช้ผิดมารยาทนะคับ

OverclockZone Member Rujiwong's Avatar
    Chonburi , Sattahip

แล้วถ้าอยากให้เขารู้ว่าเราต้องการใช้ด้วยจ่ายตังก็เอาจะทำไงอ่ะคับ ผมก็เหมือนกันแต่ ไม่รู้เจ้าของน่ะครับ ไม่กล้าโหลด อะไรด้วยกลัวช้าแล้วเขาจับได้ เห็นว่าผิดตาม พรบ. คอมด้วย น่ากลัวจัง

นั่น พลาดซะแล้วตู - -" ปิดกระทู้ครับ!!!

ps000000
    Guest

คนปล่อยไม่รอบคอบ ทำให้คนอื่นใช้ได้

Bookmarks

Bookmarks