Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ แล้วไม่เอา OS ได้บ่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ แล้วไม่เอา OS ได้บ่ครับ

คือว่าจะไปซื้อ nb ให้เพื่อนที่ต่างจังหวัดอ่ะครับ ผมอยู่ กทม แล้วรุ่นนี้ของ acer เขามี Windows Vista™ Home Basic. ให้ด้วย ดูในเว็บนะครับ

เลยอยากทราบว่า ถ้าเราไม่เอา os แล้วให้เขาลดให้นี่ เขาทำได้กันหรือเปล่าครับ แบบว่ามันมี แผ่น os อยู่แล้วนะครับ ไม่รู้เอา vista ไปไมด้วย ไม่ได้ใช้อยู่ดีอ่ะ

ยังไงขอบคุณมากครับ ช่วยหน่อยนะครับ ไปพรุ่งนี้แล้ว เขาส่งเงินมาแล้ว อยากได้มากเลยครับ

Aspire 4710Z-2A0512Mi
    21,900 baht

ไม่ได้ครับเพระเขาเป็นของแถมเฉพาะรุ่นที่fix มาตายตัว แต่สามารถเอา key แท้ของ Vista ใต้เครื่องมาใส่ WInXP ให้เป็นของแท้ได้ครับ

Comment

แย่เลยครับ

xp ของเพื่อนมันแท้อยู่แล้วอ่ะครับ xp pro ด้วย T-T

Comment

ไม่ได้อ่ะงัป

บังคับซื้อ

Comment

ไม่เอาน่าจะได้นะครับแต่เค้าคงไม่ลดราคาให้^^

Comment

ถ้าเป็นAcerไม่น่าจะได้นะครับ เพราะมันลงมาอยู่แล้ว

Comment

เรื่องลดราคาไม่ได้ครับ ส่วนเหรื่องเอาไม่เอาก็แล้วแต่ท่านนะครับ ผมว่าเขาคงไม่ลดให้อ่ะครับเพราะมันเป็นของแถมเฉพาะรุ่นนะครับ

Comment

Originally posted by watitta View Post
                ไม่ได้ครับเพระเขาเป็นของแถมเฉพาะรุ่นที่fix มาตายตัว แต่สามารถเอา key แท้ของ Vista ใต้เครื่องมาใส่ WInXP ให้เป็นของแท้ได้ครับ
                อ้อ พึ่งรู้นะเนี่ย ความรู้ใหม่

Comment

ไมีมี option นี้ ชัวร์ ๆๆๆๆๆ
                  ถ้าไม่เอาก็ไม่ลดราคาครับบบ

Comment

ไม่ลดครับ ยังไงราคาก็เท่าเดิม
                    อ้อ เสียค่าแรงช่างเค้าลงด้วยนะ
                    ผมพาพี่ไปซื้อ benQ เค้าขอค้าช่างลงวินโดวส์ 300฿ ผมขอให้เค้าใส่กล่องให้เลย 555+
                    ไม่ได้กินเงินผมหรอก 300฿ ให้พี่เลี้ยง KFC อิ้มสบายๆ หิหิหิ แล้วนั่งลง XP + Vista ซะเลย หุหุหุ

Comment

Working...
                    X