Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คนี้ดีหรือยังครับ ประมาณกี่ปีค่อยเปลี่ยนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คนี้ดีหรือยังครับ ประมาณกี่ปีค่อยเปลี่ยนครับ

การ์ดจอ เอฟเอ็ก7300จีที

แรม2กิก

เมนบอร์ดเอเอ็ม2 เอซัส

ซีพียู ซิมพรอน3200

ฮาร์ดดิส80 ตัวเก่า(ตัวใหม่เคยใช้แล้วสายหลวมบ่อย)

รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

คุณใช้ทำอะไรหล่ะ หลักๆ
    ต้องดูงบคุณด้วยล่ะ
    ผมว่าhddน่าจะเพิ่มหน่อย

Comment

บอกงบมาหน่อย ครับ เผื่อจัดได้ดีกว่านี้ แล้วเน้นทำอะไรบ้าง

Comment

บอกสเปกที่ต้องการหรือที่ใช้อยู่ให้ละเอียด กว่านี้หน่อยครับ บอร์ก อัสสุทรุ่นไหน การ์ดยี่ห้ออะไร

Comment

ก็ถ้าเอาไว้เล่นเกมยิงไข่ ฟังเพลง ดูหนังเล่นเนท พิมงาน ไรท์แผ่น งานทั่วไปที่คนเค้าทำกัน ก็จะอยู่ได้อีกอย่างน้อยๆ ก็ 3 ปี

ถ้าเล่นเกมจำพวก crysis ก็แนะนำให้เปลี่ยนเดี๋ยวนี้เลยครับ

Comment

ผมคิดว่า จนกว่าจะเสียอ่ะครับ

หรือไม่ก็ควรเปลี่ยนเมื่อต้องการเปลี่ยนไปใช้ Vista

Comment

จนกว่าคนจะเริ่มไม่พอใจละครับ

ถ้าทั่วไปสบายมาก

ตอนนี้ผมยังใช้ p3 1.0 GHz. แรม 256 mb. ทำงานอยู่เลย

แต่เครื่องที่บ้าน เล่นเกมส์ตาม ลายเซนต์ครับ

Comment

Working...
              X