Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่น้องหน่อย เปิดเครือ่งติดหน้าจอค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่น้องหน่อย เปิดเครือ่งติดหน้าจอค้าง

รบกวนพี่น้องหน่อย เปิดเครือ่งติดหน้าจอค้าง เปิดมาแล้วค้าง เลย มีตัวหนังสือ ขึ้นแค่ว่า เครื่อง cpu เท่าไร อะไรยังไง แต่ ค้างหน้าจอนี้ไม่ไปไหนเลย เข้า Bios ก็ไม่ได้ครับ ผมเอา ถ่าน บอร์ด ออกแล้ว ใส่ใหม่ก็ยังเหใอนเดิม ครับ ใครเคยเจอปัญหานี้ไหม งะ รบกวน ช่วยตอบหน่อย

งั้นถอดการ์ด ถอดแรม มาขัดๆถูๆก่อนยัดเข้าที่เดิมครับ เครียร์ไบออสอีกรอบ แล้วจัดโล้ด....

Comment

การ์ด PCI ที่เสียบอยู่เอาออกไห้หมดครับ ไห้เหลือ CPU MB Ram VGA แล้วลองบูทดูก่อนครับ

Comment

ถอด ออกหมดแล้ว ครับ เหลือ แต่ vga mb cpu แล้ว เหมือนเดิม ครับ ท่าน

Comment

มีเสียงอะไรเตือยมั้งใหมครับ

Comment

Working...
          X