Announcement

Collapse
No announcement yet.

แอบไปอ่านเกี่ยวกับ การ์ดจอ ในบอร์ดของ Crysis(EA) ทางเว็ปนอกมาครับ 8800 หนาวแน่ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แอบไปอ่านเกี่ยวกับ การ์ดจอ ในบอร์ดของ Crysis(EA) ทางเว็ปนอกมาครับ 8800 หนาวแน่ !!

คือมีคนตั้งกระทู้ไว้ครับ ถามว่าเขาจะซื้อการ์ดจอเป็น 8800GTS 320 ดีไหม (อังกฤษทั้งหมด)
    และเขาได้ถามว่า 8800GTS จะไหวไหม

สรุป มีคนมาตอบดังนี้ครับ ทำให้ผมใจหายวาบเหมือนกัน

8800GTS 320 will only give you medium to high only, the 640mb version will play with high. To get play with very high you need to head for SLI a GTX or ultra 8800.
    Remember this game is made to scale with hardware thats from 3 years old to 2 year in the future. Very high you need to have dx10 (so running vista 64bit) and sli GTX's right now.

สำหรับคนที่ไม่เข้าใจ ผมจะแปลให้ครับ ได้ดังนี้คือ

8800GTS 320 จะสามารถให้คุณภาพคุณที่ ปานกลางหรือสูง เท่านั้น , ตัว 640 จะให้คุณเล่นที่สูงพอไหว , แต่ถ้าอยากเล่นที่คุณภาพสูงมาก คุณจะเป็นต้อง SLI เจ้าตัว GTX หรือใช้ Ultra8800.
    จำไว้ว่าเกมนี้ทำเพื่อรองรับกับฮาร์ดแวร์ ใน 2-3 ปีในอนาคต
    ความระเอียดสูงมาก ต้องการ DirectX10 (ใช้กับ Vista 64bit ดูสิ) และรวมถึง คุณต้องใช้ 8800GTX SLI 2 ตัวด้วย !!

นี่ผมแปลเองนะครับ

ใจหายเลยครับ -*-
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

สงสัยคงเล่นใน Directx10 เเละความละเอียดสูงมั้งครับ 8800GTS 320 เลยปรับได้เเค่ Med-High

ผมว่า 8800gts 320 ถ้าเล่นใน Directx9 ความละเอียดไม่เกิน 1280x1024 น่าจะปรับได้ในช่วง High-Very High นะครับ

Comment

ผมใช้ 8800ultra ไม่รู้จะได้ขนาดไหน

Comment

Originally posted by decho View Post
        ผมใช้ 8800ultra ไม่รู้จะได้ขนาดไหน
        ปรับได้สูงสุดอยู่เเล้ว 555

Comment

คนตอบอาจยังไม่ได้เล่นเกมส์นี้ก็ได้ครับ เพราะมันยังไม่ออกเลย หรืออาจหวังไว้ทีความละเอียดสูงๆ หรือเป็นการวิเคราะห์จากเบต้า DX9 นะ

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
            ปรับได้สูงสุดอยู่เเล้ว 555

Comment

เกมเค้าแรงจริง ๆ

ถ้ามาไทยจะเป็นภาษาไทยเปล่าครับ (EAไทยชอบเปลี่ยนภาษา)

Comment

ภาษาไทยมีครับผม แต่คงจะไม่ใช่ในตัว DEMO
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมคิดเหมือนกันว่าเค้าอาจจะยังไมไ่ด้เล่น แล้วมากะๆ เอามากกว่า

Comment

ฮาร์ดแวร์ 2-3 ปีข้างหน้า

ฉะนั้น ก็ต้องรอเล่นอีก 2-3 ปีสินะ การ์ดจอ พวกนี้คงถูกมากแล้วหล่ะ

ทีนี้ก็คง very high ได้ทุกคน

Comment

8600GT ของผมหมดหวัง

Comment

Originally posted by jirawatl View Post
                        8600GT ของผมหมดหวัง

Med-High DX9 สบายครับ
                        10ไม่แน่มั้ง

Comment

อย่าเพิ่งวิตกมากครับ บริษัทมันคงไม่ยอมให้ยอดขายตกเพราะว่ามันกินสเปคเกินไป คนเล่นจะเซงซะป่าวๆ

Comment

กะว่า nVIDIA 9800 GTX ออกมาก็เล่นได้ลื่นพอดีล่ะมั้งครับ

Comment

X1950Pro ผมจะไป ถึงไหน น้า

Comment

Working...
                              X