Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยที่ครับ ช่วยตอบด้วยครับ เปิดคอมครั้งแรกเป็นจอฟ้าตลอดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยที่ครับ ช่วยตอบด้วยครับ เปิดคอมครั้งแรกเป็นจอฟ้าตลอดเลยครับ

อาการนะครับ เวลา ผมเลิกเล่มคอมตอนกลางคืน แล้วปิดเครื่องงตาม ปกติ นะครับ
    ตื่นเช้ามาจะเปิดเครื่อง มันไม่ยอมเข้า WIN7 นะครับ มันก็ขึ้นจอฟ้าตลอดเลยครับ แล้วก็ Restart เคื่อง
    กลับไปกลับมาแบบนั้น จนกว่าผมจะกดปิดเครื่งให้ดับก่อนแล้ว เปิดใหม่มันถึง จะเข้าไปได้ ตามปกติ ครับ ช่วยบอกหน่อยครับ ชื่อคอมมายังไม่ถึงเจ็ด วัน เลยครับ

AMD Phenom II4 955
    M4A77TD PRO
    WD 1TB สีเขียว
    RAM XMS3 DHX 4 GB2X2GB Modules corsair 1333
    TX650W corsair
    DVD liton 24X
    Radeon HD 6870 1GDDR5
    มันเป็นอะไรครับ รอทุกอย่างแลัวไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรครับ ด่วนได้ดีที่สุดครับ ขอบคุณใว้นะที่นี้ด้วยครับ
    Last edited by aik16782; 13 Dec 2010, 14:12:32.

เราพอจะใช้ โปรมแกรมอะไรที่ จะทดสอบเองได้ไหมครับพี่น้อง ช่วยหน่อยครับ

Comment

ลองลง วินโดว์ ใหม่สักรอบครับ

Comment

Originally posted by forzando View Post
        ลองลง วินโดว์ ใหม่สักรอบครับ
        ลงไป หลายรอบแล้วครับ ลอง xp ก็แล้วลง win 7 ก็แล้ว ยกไปให้ ที่ร้านเขา ตรวจ ก็ไม่เป็นไรครับ

Comment

เขาก็บอกว่าไม่ป็นไรครับ เกี่ยว กับ RAM หรือเปล่าครับ

Comment

OC มากไปรึป่าวครับ เลยไม่เสถียร
            จอฟ้า ไม่ขึ้น Error อะไรเลยรึครับ
            เช็คที่ละอย่าง เช่น เอาอุปกรณ์ทั้งหมดเทสนอกเคส เช็คแรม เซ็ตค่าเป็นมาตราฐานทั้งหมด
            การด์จอรุ่นไรไม่บอกซะด้วย Driver Remove หาเวอร์ที่มากับกล่องก่อน ประมาณนี้อะครับ

Comment

Originally posted by poolsak View Post
              OC มากไปรึป่าวครับ เลยไม่เสถียร
              จอฟ้า ไม่ขึ้น Error อะไรเลยรึครับ
              เช็คที่ละอย่าง เช่น เอาอุปกรณ์ทั้งหมดเทสนอกเคส เช็คแรม เซ็ตค่าเป็นมาตราฐานทั้งหมด
              การด์จอรุ่นไรไม่บอกซะด้วย Driver Remove หาเวอร์ที่มากับกล่องก่อน ประมาณนี้อะครับ
              ขอบโทษด้วยครับ
              Radeon HD 6870 1GDDR5 นี้ครับ
              อย่างที่บอกนะครับ ไม่ขึ้นอะไรเลยครับ กำลังเข้าหน้าwin ที่เป็นสีฟ้า แล้ว หน้าจอก็ลายๆๆ แล้วก็ขึ้นเป็นจอฟ้าเลยครับแล้วมันก็กลับไปเข้า win ใหม่ครับ
              ใช้ windows 7 Ultimate 32 bit ครับ
              ใช้แผ่น ที่มากลับ กล่องหมดเลยครับ แล้วก็โหลดDriverการด์จอมาใหม่ก็แล้วครับ
              Last edited by aik16782; 13 Dec 2010, 14:18:47.

Comment

Overclock มากไปรึเปล่าหว่า ถ้าไม่ชัวร์ กลัวว่ามีปัญหา ส่งกลับไปที่ร้านที่ซื้อมาให้เค้าเปลี่ยนใหม่ครับ เพราะยังไม่ถึง 7 วัน

Comment

Originally posted by TuiLor View Post
                  Overclock มากไปรึเปล่าหว่า ถ้าไม่ชัวร์ กลัวว่ามีปัญหา ส่งกลับไปที่ร้านที่ซื้อมาให้เค้าเปลี่ยนใหม่ครับ เพราะยังไม่ถึง 7 วัน
                  ไม่ได้
                  Overclock เลยครับ

Comment

จริงๆ มีความเป็นไปได้ว่าเป็นปัญหาของตัว Windows ถ้ายังไงลองใช้แผ่นติดตั้ง Windows แผ่นอื่นมาลองติดตั้งดูก่อนหน่ะนะ เพราะ Windows เค้าโมกันออกมาเยอะมาก อาจจะมีปัญหากับบางตัวที่ยัด Driver มาเยอะแยะไปหมดก็ได้หน่ะครับ แต่อย่างไรแล้ว ของซื้อมายังไม่ถึงอาทิตย์ ถ้าไม่สบายใจจริงๆ ยกไปที่ร้านแล้วแจ้งปัญหาให้เค้าทราบ พร้อมทั้งใช้งานให้เค้าดูเลย น่าจะไวกว่า และง่ายกว่าหน่ะ

Comment

Originally posted by TuiLor View Post
                      จริงๆ มีความเป็นไปได้ว่าเป็นปัญหาของตัว Windows ถ้ายังไงลองใช้แผ่นติดตั้ง Windows แผ่นอื่นมาลองติดตั้งดูก่อนหน่ะนะ เพราะ Windows เค้าโมกันออกมาเยอะมาก อาจจะมีปัญหากับบางตัวที่ยัด Driver มาเยอะแยะไปหมดก็ได้หน่ะครับ แต่อย่างไรแล้ว ของซื้อมายังไม่ถึงอาทิตย์ ถ้าไม่สบายใจจริงๆ ยกไปที่ร้านแล้วแจ้งปัญหาให้เค้าทราบ พร้อมทั้งใช้งานให้เค้าดูเลย น่าจะไวกว่า และง่ายกว่าหน่ะ
                      ขอบคุณที่ให้คืนแนะนำครับ ยกไปแล้ว ช่างรองไปแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ กรรมจิงๆๆเดี่ยวพรุ้งนี้ยกไปใหม่ แล้วรองเปลี่ยงของใหม่หมดเลยครับดูครับ

Comment

6870 อยากได้มั่ง

Comment

ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันนะครับ เวลาเล่นธรรมาดาก็ไม่เป็นไรครับ มีปัญหากับพวก เกม บ้างเกมก็ลงเล่นได้บ้างเกมก็เล่นไม่ได้ อิอิอิ
                          เวลาปิดเปิดธรรมมาดาก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่ เวลา ทิ้งใว้สักคืนเล่มเสร็วกลับไปนอน ตอนเย็นกลับมาเล่นนะครับ ขึ้นจอฟ้าทุกครั้งเลยครับ
                          ซื้อมาแล้วรองประกอบเสร็วลงxpไป ก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าปิดเครื่องกลับมาเล่นตอนเย็นมีปัญหาทุกทีเลยครับ

Comment

ดูอาการน่าจะไฟไม่เสถียรนะ

ท่านลองปรับค่าไฟเองดีกว่าครับ

ส่วนใหญ่ก่อนเข้า window แล้วดับจะเป็นพวกไฟ VTT นะกะพวกไฟแรมลองปรับๆดูครับ

Comment

Originally posted by cyclonemon View Post
                              ดูอาการน่าจะไฟไม่เสถียรนะ

ท่านลองปรับค่าไฟเองดีกว่าครับ

ส่วนใหญ่ก่อนเข้า window แล้วดับจะเป็นพวกไฟ VTT นะกะพวกไฟแรมลองปรับๆดูครับ
                              งงเลยไปปรับใน ไหมครับพี่

Comment

Working...
                              X