overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14
    OverclockZone Member herofrost's Avatar

Red face แนะนำ หูฟัง Earbud สำหรับ Ipod Nano หน่อยครับ

ผมไม่ถนัด In-ear น่ะครับ
    งบ 1,000 - 2,000
    ช่วยแนะของ Sennheiser หน่อยครับ รุ่นไหนน่าใช้
    ที่ดูไว้มี Sennheiser MX580, Sennheiser MX470
    หรือเอาถูกหน่อยก็ Sennheiser MX270, Sennheiser MX60 street, Sennheiser MX-400
    หรือพวกนี้ AKG K-311ไม่สวยแต่ดี YUIN PK2, PK3 สองตัวนี้ต่างกันมากมั๊ยครับ ราคาต่างกันพันนึง เรื่องเสียงประมาณไหน
    ส่วนตัวชอบตัวนี้ Sony E888 LP แต่หายากจังเลย
    การใช้งาน : ใช้ฟังเพลงแนว Jazz, R&B, Pop เอาทนๆหน่อยก็ดีครับ พกใส่กระเป๋าบ่อย ขอดีไซน์ดีๆนิดนึง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

ในงบนี้คงหาตัวที่จะฟัดกับ PK2 ยากครับ แต่ถ้าเน้นไปทาง Senn. แนะนำให้เพิ่มงบอีกนิดไป MX880 น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีเพราะหน้าตาหล่อกว่า PK2 เยอะอยู่ 555+

ส่วนเรื่องเสียงนี่ต้องลองไปฟังเองดีกว่า น่าจะทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นนะครับ

OverclockZone Member herofrost's Avatar

ขอบคุณมากครับ
    ผมไปถามอีกบอร์ดก็ได้ความประมาณนี้เหมือนกัน
    แล้วกับ PK3 ล่ะครับ ลดงบมาหน่อย พอได้มั๊ยครับ
    แล้ว MX580,MX470 ตัวไหนคุ้มกว่า
    กะลองเอามาใช้ดูก่อน

ปล. ส่วนตัวชอบ MX หน้าตาดีกว่าเยอะครับ ^^

OverclockZone Member neromimz's Avatar

เล่นแนวเน้นเสียงร้องเป็นหลักใหญ่ ก็เล่นทาง UE Super Fi 4 น่าจะดีครับ
    เสียงร้องเด่น เวทีเสียงกว้าง รายละเอียดยิบยับดีมากๆ แต่เบสน้อยนะครับ แต่ก็มาเป็นลูกๆ
    มิติเสียง ไม่มีเสียงไหนขัดหู หรือบาดหูเลยครับ เสียงแยกกันชัดเจน ไม่มีการกลืนของเสียง
    ทุกย่าน ให้ความชัดนุ่ม ละมุนหูดีครับ

ราคาอยู่ที่ 1300บาท ลองดูที่ห้อง Hi-Fi มีของ Holysai กับ ขั้นเทพ.คอม

ผมเคยลอง UE Super.Fi 10
    ส่วนตัวแล้วไม่ชอบ In-ear อ่ะครับ
    แต่ก็ขอบคุณที่แนะนำครับ

OverclockZone Member Salabung's Avatar

PK2 คำตอบสุดท้ายครับ

pk2 ฟังได้ทุกแนวครับ แยกรายละเอียดดี ให้อารมณ์คล้ายฟัง FZ ฟัง jazz ,bossa เหมาะมากครับ R&B อาจจะไม่เหมาะเท่าไรแต่ฟังได้ครับ

ปล. super4fi สู้ pk2 ไม่ได้เลยครับ ทั้งรายละเอียด, stage, การแยกชิ้น, เสียงเบส-กลาง-แหลม สรุปผมให้ pk2 ชนะ fi4 เกือบทุกด้านครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member gonpunapy's Avatar

จขกท ครับ

ผมฟัง in ear ตลอด เจอไอ้ triple fi 10 นี่

ยังยอมแพ้เลยครับ (ฮา) โคตรเจ็บเลยครับ

ลองหาตัวที่สบายๆฟังดูครับ เผื่อจะโอเคขึ้นมาบ้าง

เพราะเจ้า triple fi 10 หลายคนที่ฟัง in ear ก็ไม่ชอบเหมือนกันครับ ^ ^

ท่าน gonpunapy ใช้ตัวไหนอยู่ครับ

เพิ่งลอง Oker D-300 ราคา 90 บาท ยังไม่ได้เบิร์น ราคายาจก คุณภาพโอเคเลยครับ ไม่กลัวหายด้วยครับ หุๆ
    ส่วน In-Ear ไม่ดูเลยครับ ข้ามไป Full Size เวลาอยู่หลายคน (เกรงใจชาวบ้าน)
    อยู่คนเดียว 2.1 เล่นเกมส์ สบายหูกว่าเยอะครับ อิอิ

OverclockZone Member fannoi's Avatar

ลอง จัน3rt ดูซิครับ

OverclockZone Member

แนะนำไปลองฟัง visang r-02 ที่ร้านมั่นคง ราคา 1,250 บาท ผมฟันธงเลยว่าคุณเสียเงินแน่นอนครับ แล้วอย่าลืมฟังเทียบกับหูฟังแพงๆ5-6พันบาทด้วยนะครับ แล้วจะทราบเองว่ารุ่นนี้เสียงขนาดไหน ราคาก็สัมผัสได้ง่าย

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

Pk2 ครับ กับงบเท่านี้

แต่แนะนำให้ลองฟัง Fi.4 ครับ เพราะใส่ง่ายกว่า Fi.10 เยอะ

เพราะFi.10 ผมใส่ก็เจ็บเหมือนกัน แต่ตัว4ใส่สบายมากๆ

OverclockZone Member

pk 2 ครับ ในงบแขนาดนี้ ตัวนี้เสียงกินขาด แต่หน้าตากากมาก 555

OverclockZone Member tazmako's Avatar
    ลำปางหนาวมากกกกกก

Quote Originally Posted by Gakky View Post
    pk 2 ครับ ในงบแขนาดนี้ ตัวนี้เสียงกินขาด แต่หน้าตากากมาก 555

หน้าตาต้องทำใจครับ ยี่ห้อนี้

Bookmarks

Bookmarks