Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับ !!! หลอดไฟ sunbeam อยู่ๆ ก็ดับไปดิ้อๆ.... Y^Y

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยคับ !!! หลอดไฟ sunbeam อยู่ๆ ก็ดับไปดิ้อๆ.... Y^Y

เปลี่ยนของมาแล้วรอบนึงคับ เอาอันใหม่ใส่ ก็เป็นเหมือนเดิมอะคับ

อาการคือ !!!!

กล่อง Delay ร้อนมาก............ๆๆๆๆๆ เปิด แค่ 5 นาที ไม่ติดอีกเลย

ผมใช้ Power ของ NOX Urano II 530w. คับ

แก้ไขยังไงค๊าบบ ผู้รู้ช่วยหน่อบคับบบบ Y^Y

รอคนรู้ช่วยเหลือเหมือนกัน หลอดไฟUV ซื่้อร้านเจไดมา เปลี่ยนสองรอบแล้ว ก็เปิดได้ไม่ถึง15นาทีเหมือนกัน

Comment

ของผมซื้อมาจาก TKCOM เซีย ค๊าบ เปลี่ยน มารอบนึงแล้วเหมือนเดิม Y^Y

ผู้รู้ช่วยหน่อบคับบบบ Y^Y

Comment

ที่ดู มีอีกหลายคนครับ อาการเดียวกัน บางคนเปลี่ยน6รอบ -*- ยังเป็นอยู่เลย

ไม่รู้ว่า ตัวอแดปเตอร์ใช่ตัวเดียวกันหรือเปล่าที่มีปัญหา กล่องสีฟ้าๆ

Comment

ส่งเคลมทั้งชุดครับ ถ้ายังเป็นอีก ก็ทดสอบที่ร้านให้เรียบร้อย แล้วค่อยเอากลับบ้าน ถ้าเอากลับมาแล้วประกอบเสร็จ พบปัญหาเดิม ก็คงต้องเปลี่ยน Power ครับ

Comment

Originally posted by TuiLor View Post
            ส่งเคลมทั้งชุดครับ ถ้ายังเป็นอีก ก็ทดสอบที่ร้านให้เรียบร้อย แล้วค่อยเอากลับบ้าน ถ้าเอากลับมาแล้วประกอบเสร็จ พบปัญหาเดิม ก็คงต้องเปลี่ยน Power ครับ
            ถ้าPSUเรา ใช้ได้กับทุกอย่าง แต่ มีอันนี้อันเดียวที่ไม่ได้ มันน่าจะเป็นอันไหนเสียครับ

แล้วเป็นกันหลายคนด้วยนะ

Comment

Originally posted by noppinij View Post
              ถ้าPSUเรา ใช้ได้กับทุกอย่าง แต่ มีอันนี้อันเดียวที่ไม่ได้ มันน่าจะเป็นอันไหนเสียครับ

แล้วเป็นกันหลายคนด้วยนะ
              ไม่รู้ครับ เพราะถ้าเปลี่ยน PSU แล้วหายก็เป็นที่ PSU แหละ ลองเอาไปเสียบกับเคสอื่นดูก่อนก็ได้ครับ แต่จริงๆ ผมก็แนะนำให้ทดสอบจากร้านแล้วหล่ะ ถ้ายังแก้ไขไม่ได้ ก็ยกไปทั้งเคสให้ทางร้านแก้ไขปัญหาให้ครับ

Comment

Originally posted by noppinij View Post
                ที่ดู มีอีกหลายคนครับ อาการเดียวกัน บางคนเปลี่ยน6รอบ -*- ยังเป็นอยู่เลย

ไม่รู้ว่า ตัวอแดปเตอร์ใช่ตัวเดียวกันหรือเปล่าที่มีปัญหา กล่องสีฟ้าๆ

ผมกล่องตัวนี้เลยคับ - -* ร้อนจี๋เลย ตอนมันดับ ผมลองไปจับ

Comment

ผมก็เป็นเหมือนกันอะ เปลี่ยนไป 2รอบ คราวนี้ลองเป็นสาย Molex ปรากฎว่า หายและไม่ดับเลย

Comment

ผมเปิดทั้งวันไม่ดับเลย *-* ซื้อจาก tk กล่องฟ้าเหมือนกันครับ ^^

Comment

ซื้อจากบ้านหม้อ มาเข้าหัวเอง ใช้ทั้งวันไม่ดับเลย ^ ^

Comment

Originally posted by LAVE View Post
                        ซื้อจากบ้านหม้อ มาเข้าหัวเอง ใช้ทั้งวันไม่ดับเลย ^ ^
                        อิจฉาคนทำเป็นอะ -*-

Comment

Originally posted by kikutaeki View Post
                          ผมก็เป็นเหมือนกันอะ เปลี่ยนไป 2รอบ คราวนี้ลองเป็นสาย Molex ปรากฎว่า หายและไม่ดับเลย

ทำยังไงพอจะแนะนำหน่อยได้มั้ยคับ หรือมีท่านอื่นพอจะแนะนำได้มั่งมั้ยคับ Y^Y

Comment

ช่วยด้วยค๊าบบ !!!

Comment

เงียบเลย Y^Y

Comment

Working...
                              X