overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ถามคนที่เล่นเกมส์แนว FPS หน่อยครับ

icepattaya
    Guest

Default ถามคนที่เล่นเกมส์แนว FPS หน่อยครับ

ถามคนที่เล่นเกมส์แนว FPS หน่อยครับ เป็นเหมือนผมอ่ะเปล่าครับ เล่นไปได้สักพักจะอวกอ่ะ วิงเวียน
    ปรกติไม่ค่อยได้เล่นแนวนี้เท่าไรอ่ะ นานๆจะเล่น สักเกมส์ เป็นงี้ทุกทีมะรู้เป็นไร เกิดจากอะไรหว่า แต่บางครั้งก็ไม่เป็นนะ........เอะยังไง.......เฮอๆๆๆ

OverclockZone Member peachtoy's Avatar

เป็นครับ

ผมเคยเล่น Doom 3 จะอ้วกไป 3 วัน -*-

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ไม่ครับ เคยเล่นวันละเกือบ10ช.ม.ก็ไม่เป็นไร มีแค่เคืองๆตาเพราะจ้องคอมนานไปแค่นั้นแหละ

OverclockZone Member kingza99's Avatar
    งามวงศ์วาน - พระราม 7

Talking

Quote Originally Posted by icepattaya View Post
    ถามคนที่เล่นเกมส์แนว FPS หน่อยครับ เป็นเหมือนผมอ่ะเปล่าครับ เล่นไปได้สักพักจะอวกอ่ะ วิงเวียน
    ปรกติไม่ค่อยได้เล่นแนวนี้เท่าไรอ่ะ นานๆจะเล่น สักเกมส์ เป็นงี้ทุกทีมะรู้เป็นไร เกิดจากอะไรหว่า แต่บางครั้งก็ไม่เป็นนะ........เอะยังไง.......เฮอๆๆๆ
    ผมก็เป็นนะ ทุกเกม ยกเว้น เคาเต้อ แต่หลังๆ นี้เคาเต้อ ก็เป็น เลยอยากจะถามเหมือนกันว่า

จะแก้ยังไงให้เล่นแล้วไม่เวียนหัวและจะอวกครับ นอกจากเอายาดมมาดม

OverclockZone Member crYsIs's Avatar
    BKK Dindang หอการค้า,U-Thong~Suphanburi(สุพรรณบุรี)

ผมเป็นบางเกมอ่ะครับ HL2 เป็น DOOM3เป็น

OverclockZone Member tonbabu's Avatar

เพื่อนผม เป็นนะ แต่ผม หลังจากเล่นเคาเตอร์ อันนานแสนนาน ตอนนี้กลับมาเล่นเกมส์ แนวนี้ใหม่ ก็ไม่เป็นไรครับ

รู้สึกสะใจซะอีก ยิงๆๆๆๆๆๆๆ หลบๆๆๆๆๆๆ อ้าว โดนยิงตายซะงั้น เล่นใหม่ก็ได้ฟ่ะ

OverclockZone Member fannaixad's Avatar

ผมก็เป็น
    HALFLIFE เป็น
    FEAR เป็น
    DOOM เป็น
    DOOM 3 เป็น
    BF2 เป็น

BF2142 ไม่เป็น
    CS ไม่เป็น

OverclockZone Member hoomupoo's Avatar
    หาดใหญ่ [จ.สงขลา]

ม่ายเป็นอ่าครับ เกมเเนว FPS ผมเล่นทั้งวันได้ตลอดครับ

เเต่ถ้าเล่นเวปทั้งวันโครตมึนหัวเลยครับ -*-

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

คิดว่าจะเป็นคนเดี๋ยว
    คิดว่าเป็นความดันแก่แล้ว
    คิดว่าคงไม่สบาย
    คิดว่าทำงานหนักไปเปล่า
    เลิกเล่นเกมพวกแนวนี้เลย

OverclockZone Member meen182's Avatar

สาเหตุน่าจะเกิดมาจาก refresh rate และการเคลื่อนไหวภาพแบบที่มีมิติมากขึ้น ส่วนมากพวกที่ชอบเล่นแนวนี้อยู่แล้วจะไม่เป็นนะครับ อย่างผมไม่ถึงกับชอบแนวนี้แต่ได้อิทธิพลมาจาก CS เมื่อก่อนเล่นบ่อยมากๆจนทำให้ชินกับการเคลื่อนแบบนี้ครับและประกอบกัยช่วงนี้มีแต่เกมส์แนวนี้มากด้วยครับ
    - ลองปรับ refresh rate ให้สูงๆครับและก็ปรับการเคลื่อนไหวของเมาส์ในการเล็งให้ช้าลง ถ้าไม่มีที่ปรับให้ค่อยๆหันเมาส์เคลื่อนไหวช้าๆไปก่อนให้สายตาได้ปรับโฟกัสระหว่างเล่น สายตาในการเคลื่อนไหวควรโฟกัสไว้ที่จุดๆเดียว เช่นโฟกัสที่สูตรเล็งปืนที่เดียวครับ ถ้าเรากวาดสายตาไปทั่วๆมันจะทำให้เราไม่มีจุดโฟกัสที่ตายตัว ลองดูนะครับคงช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ

OverclockZone Member nameless's Avatar

ถ้าเล่นแบบตั้งใจเล่นเต็มที่ จะเล่นได้ไม่นานเหมือนกันครับ ซักชั่วโมงนี่ก็เริ่มมึนแล้ว อีกอย่างอายุก็น่าจะมีส่วนด้วย ยิ่งแก่ดูเหมือนสมาธิในการเล่นเกมส์จะน้อยลง ๆ

ผมจึงเล่นแบบ สบาย ๆ ไม่ต้องใช้สมาธิมากนัก ไม่เพ่ง ไม่ิระแวง ไม่คิดมาก ทำให้เล่นได้นานขึ้นอีกเยอะ แต่ฝีมือก็ลดลงตามส่วนล่ะนะ

เกมส์ที่ผมเล่นแล้วจะอาเจียนมีแค่ DOOM ภาคแรก กับ HALF-LIFE ภาคแรกล่ะมั้ง 2 เกมส์นี้มันไม่ไหวจริงๆ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมก็เป็นนะคับ นานสุดก็3-4ชั่วโมง เล่นนานกว่านี้ก็จะอ้วกเหมือนกัน ต้องหาโค้กเย็นๆมาดื่มแก้มึน แต่กับBF2,2142ไม่เป็นนะแปลกอยู่เหมือนกัน สงสัยคงชินกับฉากแล้ว แต่กับพวกHLนี่ตรงกันข้ามเลย สงสัยเกมส์มันทำให้เราต้องตื่นตัวตลอดเลยทำให้เราต้องเพ่งหน้าจอมากขึ้น เลยจะอ้วกให้ได้เลย

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ไม่มึนครับ เนื่องจากผมเป็นคนหน้ามึน....5555

OverclockZone Member tonbabu's Avatar

Quote Originally Posted by meen182 View Post
    - ลองปรับ refresh rate ให้สูงๆครับและก็ปรับการเคลื่อนไหวของเมาส์ในการเล็งให้ช้าลง ถ้าไม่มีที่ปรับให้ค่อยๆหันเมาส์เคลื่อนไหวช้าๆไปก่อนให้สายตาได้ปรับโฟกัสระหว่างเล่น สายตาในการเคลื่อนไหวควรโฟกัสไว้ที่จุดๆเดียว เช่นโฟกัสที่สูตรเล็งปืนที่เดียวครับ ถ้าเรากวาดสายตาไปทั่วๆมันจะทำให้เราไม่มีจุดโฟกัสที่ตายตัว ลองดูนะครับคงช่วยได้บ้างไม่มากก็น้อยนะครับ

ปรับเมาส์ช้าๆ นี่ยิงไม่ทันครับ โดนยิงตายก่อน ตลอด ต้องปรับแบบ ขยับปุ๊บ ยิงปั๊บเลยอ่ะนะ

ยิ่งถ้า สไนเปอร์นี่ เข้าจุดปุ๊บยิงเลย ครั้งเดียวต้องแต๊ป ถ้าไม่แต๊ปนี่ เราอาจแต๊ปเอง รีโหลดไม่ทัน อิอิอิ

OverclockZone Member MagicKnight's Avatar
    ถังขยะทั่วไปข้างภนน,ท่อระบายน้ำสาธารณะ

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    ไม่ครับ เคยเล่นวันละเกือบ10ช.ม.ก็ไม่เป็นไร มีแค่เคืองๆตาเพราะจ้องคอมนานไปแค่นั้นแหละ
    แต่ดูAVนี่ไม่เคืองตาเลยชิมิ...

OverclockZone Member gaget's Avatar

แรกก็เป็นครับแทบอ้วก แต่ความสนุกครอบงำครับ ไม่เลิก แล้วพอตามันปรับได้ก็ไม่เป็ฯครับ

OverclockZone Staff Jeager's Avatar

ผมไม่เป็น ซักกะเกมส์ ดีจัง

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

อยู่ที่จอและเกมส์ครับ

หากเกมส์สามารถปรับให้ ความถี่ของจอสูง ๆ ได้ จะช่วยให้เล่นได้โดยไม่วิงเวียน

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

ผมเล่น เกมส์ FPS พวกนี้ไม่เมานะ

แต่พอผมเล่น ครอกแฟม แล้วเมาเลยอ่ะ เมา MILK

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

ถ้ารู้สึกมันจะค่อยเป็น รู้สึกเบื่อนิดหน่อย เป็นทันทีเลย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks