overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 39
    OverclockZone Member leknosoda's Avatar

Default ทำไม การ์ดจอ ATI ซีรี่ 6 มีคนออกมาขายมือสองซะแล้ว

ATI ซีรี่ 6 พึ่งออกมาแท้ๆ ทำไม มีคนออกมาขายเยอะ เลย มันไม่ดี หรือ มีปัญหา อะไร หรือ ป่าว

OverclockZone Member pheonix59's Avatar

ไม่มีตัวไหนดีที่สุดครับ ถ้ายังไม่จักคำว่า "พอ"

ผม 5770 แรงพอล่ะ

OverclockZone Member nitan's Avatar

อ้อ ท่านเทพๆ เขาอยากลองของ อ่ะครับ ทั้งที่ จริงๆมีตัวเทพ กว่า อยู่กับตัวอยู่แล้ว แต่ ของมันดีใครๆ ก็อยากลองเป็นธรรมดาครับ

OverclockZone Member adidashimax's Avatar

ปล่อยรอ HD6900

Super Moderator

ซื้อมาลอง ก็ขายเป็นธรรมดา
    หรืออาจจะไม่พอใจ หรืออาจจะดาวน์เกรดก็ได้
    แต่สำหรับผมยาวแน่ อิอิ

OverclockZone Member SolunaZero's Avatar

6850 กับ 6870 เทียบประสิทธิภาพ/ราคา และ ประสิทธิภาพ/การกินไฟ แล้วผมว่าคุ้มมากนะครับ ท่านที่ขายๆกันผมคิดว่ามีเหตุผลหลักๆดังนี้

1. มันไม่ต่างจาก series 58XX เท่าไรเลย ขายแล้ว upgrade เล่นตัวแรงๆกว่านี้ดีกว่า
    2. แรงเกินไป เล่นจริงแค่เกมเด็กๆ การ์ดราคา 3000 ก็ปรับสุดหมดแล้ว ซื้อมาเพราะอยากลอง
    3. เกิด Accident จำเป็นต้องใช้ตังด่วน

สำหรับผมที่คิดว่ามันขายมือ 2 เยอะนั้นก็เพราะว่า เพราะการ์ดมันดีคนซื้อเยอะ พอมีคนปล่อยก็ปล่อยเยอะเป็นเงาตามตัว

OverclockZone Member Striken's Avatar
    เซียร์/รังสิต/ปทุมธานี

Quote Originally Posted by SolunaZero View Post
    6850 กับ 6870 เทียบประสิทธิภาพ/ราคา และ ประสิทธิภาพ/การกินไฟ แล้วผมว่าคุ้มมากนะครับ ท่านที่ขายๆกันผมคิดว่ามีเหตุผลหลักๆดังนี้

1. มันไม่ต่างจาก series 58XX เท่าไรเลย ขายแล้ว upgrade เล่นตัวแรงๆกว่านี้ดีกว่า
    2. แรงเกินไป เล่นจริงแค่เกมเด็กๆ การ์ดราคา 3000 ก็ปรับสุดหมดแล้ว ซื้อมาเพราะอยากลอง
    3. เกิด Accident จำเป็นต้องใช้ตังด่วน

สำหรับผมที่คิดว่ามันขายมือ 2 เยอะนั้นก็เพราะว่า เพราะการ์ดมันดีคนซื้อเยอะ พอมีคนปล่อยก็ปล่อยเยอะเป็นเงาตามตัว
    +1 ครับ

ส่วนผมก็ 5770 พอเหมือนกัน

แต่ 3 ใบนะ

OverclockZone Member Zero_2528's Avatar

มีแต่ท่านที่ชอบลองนะครับ อิอิ บางท่านซื้อมาแค่เทสคะแนนฝุ่นยังไม่ทันจับก็ขายแล้วครับ
    มีความสุขกับการเทสการ์ดจอและปั่นคะแนน ลองใช้รุ่นใหม่ไปเรื่อยๆ
    แต่เมียยังคงเป็นคนเดิม เปลี่ยนไม่ได้เหมือนการ์ดจอ อิอิ

OverclockZone Member PinBall's Avatar

ก็ไม่เห็นแปลกอะไรนะขนาด GTX580 ออกหลัง HD6870 6850 มือ 2 ก็เห็นโผล่ออกมาแล้วเหมือนกัน เดี๋ยวอีกอาทิตย์ GTX570 ก็คงมีมือ 2 โผล่มาเหมือนกัน มันเป็นธรรมดาไปแล้วสำหรับคนที่เค้าอยากลองของใหม่แล้วขายไปเล่นตัวอื่นเรื่อยๆครับ

OverclockZone Member ultraline's Avatar

คนจะขายไปห้ามไม่ได้ครับ ขึ้นอยู่กับเหตุผลและความพอใจของแต่ละคน แต่ไม่ได้หมายถึงว่าของไม่ดี 6870 ผมว่าดีและคุ้มค่าที่สุดแล้ว ใช้ทำงาน เล่นเกมส์ก็ได้

OverclockZone Member Momo's Avatar

ไปดูมีขายแต่ไม่ถึงกับเยอะนะ ส่วนมากที่เห็นขายกันเยอะหน่อยจะเป็น HD4xxx HD5xxx กันมากกว่า

OverclockZone Member merlix's Avatar

ไม่ใช่ เฉพราะ ซี่รี่ 6 แต่มันเป็นแบบนี้มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วไม่ว่าจะ nvidia หรือ amd ถ้าติดตามมานาน จะรู้ว่า เปนเรื่องปกติ

OverclockZone Member onilucifer's Avatar
    โคราช > ฮากาตะ, ฟุคุโอกะ

แค่อาจจะแค่ลองดู แบบว่าตามเทคโนโลยีอะไรทำนองนั้น การ์ดใหม่ๆออกมาก็เลยเอามาลองอาจจะแบบว่าได้ลองเป็นคนแรกมันรู้สึกภูมิใจที่ได้เป็นคนแรกๆ ประมาณนั้นมั้ง

OverclockZone Member phiphob's Avatar
    ศรีราชา-นวมินทร์-บางกะปิ

Quote Originally Posted by Zero_2528 View Post
    มีแต่ท่านที่ชอบลองนะครับ อิอิ บางท่านซื้อมาแค่เทสคะแนนฝุ่นยังไม่ทันจับก็ขายแล้วครับ
    มีความสุขกับการเทสการ์ดจอและปั่นคะแนน ลองใช้รุ่นใหม่ไปเรื่อยๆ
    แต่เมียยังคงเป็นคนเดิม เปลี่ยนไม่ได้เหมือนการ์ดจอ อิอิ
    ผมยังเก็บตก 5xxx อยู่เลย
    อยากจะไป 69xx กับเขาเหมือนกัน
    แต่คงอีกนาน 555+

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

อาจคิดว่า ขายช้า อาจเจอราคาตกก็ได้มั้ง อิอิ

OverclockZone Member kayabawasabi's Avatar

หมุนเวียนเงินในระบบ...^^

OverclockZone Member suraman5's Avatar
    089-4116805 ER รพ.ดอนตูม ต.สามง่าม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม

ลองแล้วเปลี่ยน รุ่นใหม่มา ก็ปล่อยออกไป เจ็บตัวหน่อยแต่ไม่เจอ-----ยิ่งเก็บใว้นานยิ่งราคาตก------โดยความเห็นส่วนตัวนะ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

Quote Originally Posted by V-FrIeNd View Post
    ซื้อมาลอง ก็ขายเป็นธรรมดา
    หรืออาจจะไม่พอใจ หรืออาจจะดาวน์เกรดก็ได้
    แต่สำหรับผมยาวแน่ อิอิ

เราจะมายาวด้วยกัน ชั่วนิรันดร์นะครับ

Driver ใหม่ ยังไงก็ได้อีกยาว...

Banned

ขายถูกกมาหาผมบ้างนะครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

เป็นเรื่องปกติ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks