Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม การ์ดจอ ATI ซีรี่ 6 มีคนออกมาขายมือสองซะแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม การ์ดจอ ATI ซีรี่ 6 มีคนออกมาขายมือสองซะแล้ว

ATI ซีรี่ 6 พึ่งออกมาแท้ๆ ทำไม มีคนออกมาขายเยอะ เลย มันไม่ดี หรือ มีปัญหา อะไร หรือ ป่าว

ไม่มีตัวไหนดีที่สุดครับ ถ้ายังไม่จักคำว่า "พอ"

ผม 5770 แรงพอล่ะ

Comment

อ้อ ท่านเทพๆ เขาอยากลองของ อ่ะครับ ทั้งที่ จริงๆมีตัวเทพ กว่า อยู่กับตัวอยู่แล้ว แต่ ของมันดีใครๆ ก็อยากลองเป็นธรรมดาครับ

Comment

ปล่อยรอ HD6900

Comment

ซื้อมาลอง ก็ขายเป็นธรรมดา
          หรืออาจจะไม่พอใจ หรืออาจจะดาวน์เกรดก็ได้
          แต่สำหรับผมยาวแน่ อิอิ

Comment

6850 กับ 6870 เทียบประสิทธิภาพ/ราคา และ ประสิทธิภาพ/การกินไฟ แล้วผมว่าคุ้มมากนะครับ ท่านที่ขายๆกันผมคิดว่ามีเหตุผลหลักๆดังนี้

1. มันไม่ต่างจาก series 58XX เท่าไรเลย ขายแล้ว upgrade เล่นตัวแรงๆกว่านี้ดีกว่า
            2. แรงเกินไป เล่นจริงแค่เกมเด็กๆ การ์ดราคา 3000 ก็ปรับสุดหมดแล้ว ซื้อมาเพราะอยากลอง
            3. เกิด Accident จำเป็นต้องใช้ตังด่วน

สำหรับผมที่คิดว่ามันขายมือ 2 เยอะนั้นก็เพราะว่า เพราะการ์ดมันดีคนซื้อเยอะ พอมีคนปล่อยก็ปล่อยเยอะเป็นเงาตามตัว

Comment

Originally posted by SolunaZero View Post
              6850 กับ 6870 เทียบประสิทธิภาพ/ราคา และ ประสิทธิภาพ/การกินไฟ แล้วผมว่าคุ้มมากนะครับ ท่านที่ขายๆกันผมคิดว่ามีเหตุผลหลักๆดังนี้

1. มันไม่ต่างจาก series 58XX เท่าไรเลย ขายแล้ว upgrade เล่นตัวแรงๆกว่านี้ดีกว่า
              2. แรงเกินไป เล่นจริงแค่เกมเด็กๆ การ์ดราคา 3000 ก็ปรับสุดหมดแล้ว ซื้อมาเพราะอยากลอง
              3. เกิด Accident จำเป็นต้องใช้ตังด่วน

สำหรับผมที่คิดว่ามันขายมือ 2 เยอะนั้นก็เพราะว่า เพราะการ์ดมันดีคนซื้อเยอะ พอมีคนปล่อยก็ปล่อยเยอะเป็นเงาตามตัว
              +1 ครับ

ส่วนผมก็ 5770 พอเหมือนกัน

แต่ 3 ใบนะ

Comment

มีแต่ท่านที่ชอบลองนะครับ อิอิ บางท่านซื้อมาแค่เทสคะแนนฝุ่นยังไม่ทันจับก็ขายแล้วครับ
                มีความสุขกับการเทสการ์ดจอและปั่นคะแนน ลองใช้รุ่นใหม่ไปเรื่อยๆ
                แต่เมียยังคงเป็นคนเดิม เปลี่ยนไม่ได้เหมือนการ์ดจอ อิอิ

Comment

ก็ไม่เห็นแปลกอะไรนะขนาด GTX580 ออกหลัง HD6870 6850 มือ 2 ก็เห็นโผล่ออกมาแล้วเหมือนกัน เดี๋ยวอีกอาทิตย์ GTX570 ก็คงมีมือ 2 โผล่มาเหมือนกัน มันเป็นธรรมดาไปแล้วสำหรับคนที่เค้าอยากลองของใหม่แล้วขายไปเล่นตัวอื่นเรื่อยๆครับ

Comment

คนจะขายไปห้ามไม่ได้ครับ ขึ้นอยู่กับเหตุผลและความพอใจของแต่ละคน แต่ไม่ได้หมายถึงว่าของไม่ดี 6870 ผมว่าดีและคุ้มค่าที่สุดแล้ว ใช้ทำงาน เล่นเกมส์ก็ได้

Comment

ไปดูมีขายแต่ไม่ถึงกับเยอะนะ ส่วนมากที่เห็นขายกันเยอะหน่อยจะเป็น HD4xxx HD5xxx กันมากกว่า

Comment

ไม่ใช่ เฉพราะ ซี่รี่ 6 แต่มันเป็นแบบนี้มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วไม่ว่าจะ nvidia หรือ amd ถ้าติดตามมานาน จะรู้ว่า เปนเรื่องปกติ

Comment

แค่อาจจะแค่ลองดู แบบว่าตามเทคโนโลยีอะไรทำนองนั้น การ์ดใหม่ๆออกมาก็เลยเอามาลองอาจจะแบบว่าได้ลองเป็นคนแรกมันรู้สึกภูมิใจที่ได้เป็นคนแรกๆ ประมาณนั้นมั้ง

Comment

Originally posted by Zero_2528 View Post
                            มีแต่ท่านที่ชอบลองนะครับ อิอิ บางท่านซื้อมาแค่เทสคะแนนฝุ่นยังไม่ทันจับก็ขายแล้วครับ
                            มีความสุขกับการเทสการ์ดจอและปั่นคะแนน ลองใช้รุ่นใหม่ไปเรื่อยๆ
                            แต่เมียยังคงเป็นคนเดิม เปลี่ยนไม่ได้เหมือนการ์ดจอ อิอิ
                            ผมยังเก็บตก 5xxx อยู่เลย
                            อยากจะไป 69xx กับเขาเหมือนกัน
                            แต่คงอีกนาน 555+

Comment

อาจคิดว่า ขายช้า อาจเจอราคาตกก็ได้มั้ง อิอิ

Comment

Working...
                              X