คือผมได้ลองลง mac ใน vmware ตามเว็ปนี้อ่ะครับ Link

ทีนี้ก็ติดปัญหาตรงพอสั่งบูท Mac.OS.X.10.6.3.Retail.iso แล้วสั่งลง -v

มันขึ้นประมาณว่า shutdown state อ่ะครับ ผมลองไปหาข้อมูลมา เค้าบอกว่าเป็นเพราะ cpu ไม่รองรับ virtualization

แต่ผมก้ไปปรับใน bios ของตัวโน๊ตบุคมาแล้ว รบกวนพี่่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

สเปคเครื่องผมครับ
ASUS A42JV
Intel® Core™ i5 Processor 450M
Chipset : Mobile Intel® HM55 Express Chipset
VGA : NVIDIA® GeForce® GT335M, 1GB DDR3 VRAM