overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 65
    OverclockZone Member

Exclamation หลายปัญหาเกี่ยวกับเน็ต 3BB ครับ ใครมีปัญหาแบบใหนมาโพตส์หน่อยเผื่อช่วยๆกันแก้ไขครับ

บ้านผมใช้ 3BB 6mb ผมเจอจนเครียดเลยครับทั้งเรื่องปิงเรื่องโหลด คือว่า

PC : เล่นเกมPCอะครับผมซื้อแผ่น BF:BC2 แผ่นแท้มาแล้วไม่สามารถเล่นออนไลน์ได้ถามทาง SALUZI เค้าบอกว่าปัญหาเกิดจากเน็ต 3BB (ผมเหงื่อตกเลยซื้อมาแผ่นละ 799.- เก็บตังแทบตาย) ขนาดเล่น Dota มันยังกระตุยเลยครับ แต่เกมออฟไลน์อื่นๆก็เล่นได้ปรกติครับ

Online Game : บ้านผมมีเกม SpecialForce,PointBlank,LoveBeat,Audition,12sky2
    ,RayCity ทุกคนเชื่อไหมว่าติดปิงทุกเกมเลยครับทั้งยิงไปกระตุกไป,เต้นไปกระตุกไป (เหนื่อยใจ)

Speed Download : คือว่าผมเป็นคนบ้าเกม Offline จึงต้องหาเกมใหม่ๆโหลดมาเล่นตลอดช่วงแรกๆที่ 3BB ได้เพิ่มให้เป็น 6mb เน็ตบ้านผมเทสสปีดแล้วได้ 10mb ผมก็งงๆเป็นงี้ได้ 3วันหลังจากนั้นสปิดวิ่ง 600ตลอด (ถือว่าโอเคครับ) พอต่อมาหลังจากนั้น1อาทิตย์แค่นั้นแหละครับสปิดเน็ตจาก 600 เหลือแค่ 30(ทั้ง Wireless/LAN)มันแทบจะโหลดอะไรไม่ได้เลยพอโทรไปบอกทาง 3BB เค้าบอกว่าเดี๋ยวจะรีเซ๊ทให้ผมก็รอพอเค้ารีเซ็ทเสร็จผมก็ไปตั้ง router ก็เหมือนเดิมตอนนี้เลยเล่นแต่ facebook อยากเล่นเกมจะบ้าแต่เล่นไม่ได้

Ping : อ่านข้างบนน่าจะรู้นะครับว่าต่อการเล่นเกมทีนึงปิงมันขึ้นเยอะแค่ใหนโทรไปให้เจ้าหน้าที่ลดให้ก็ไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นเลย

ทุกๆคนมีปัญหาแบบนี้กันบ้างหรือป่าวครับหรือปัญหาอื่นช่วยโพตส์ลงมานะครับเผื่อคนในบอร์ดมีวิธีแก้ปัญหาจะได้ช่วยๆกันแก้นะครับ

พอใช้จริงเหมือนคนละโลกกับเลขเลยครับ^^
    Last edited by armysplash; 13 Dec 2010 at 19:09:02.

OverclockZone Member bankseed55's Avatar

กลางปีที่ผ่านมาเล่นได้ 2 นาทีหลุด เป็นแบบนี้ไป ประมาณ 1 เดือน โทรไปบอกทุกวัน สุดท้ายเค้าก็มาทำให้วางสายใหม่หมดเลย เเล้วก็เล่นได้เหมือนเดิม (แอบเซ็งนิดหน่อยอ่ะ)!!!

OverclockZone Member parinya623's Avatar

ไม่เคยเล่น online สักทีเลย
    ได้ข่าวมาว่า 3BB จะให้ 7 MB แล้วครับ
    ของผมเช็ค Rounter ทางศูนย์ส่งมาให้ 7MB แล้ว

OverclockZone Member aofappjang's Avatar

Quote Originally Posted by armysplash View Post

พอใช้จริงเหมือนคนละโลกกับเลขเลยครับ^^
    จะเข้าเวปช้าใช่มะคะ ถ้าใช่เพราะปิงอะค่ะ เคยเป็น ปิง150+ เน็ตแรงแค่ไหนมันก็ช้า - -

ผมเข้าใจความรู้สึกนั้นคับ แต่ไม่รู้จะช่วยอย่างไรเหมือนกัน

OverclockZone Member smartsoft's Avatar

อืม ผมก็ใช้ 3BB 6Mbps. อยู่น่ะ แต่ไม่ได้เล่น เกมส์
    เอาไว้โหลด bit อย่างเดียว วิ่งก็ประมาณ 600kB - 750kB อ่ะครับ
    ไหลลื่นคล่องตัวดีน่ะ

OverclockZone Member takui001's Avatar

SpecialForce,PointBlank,LoveBeat,Audition,12sky2
    ,RayCity,Black Rouge , ปังย่า ร้านผมไม่กระตุกครับ เพราะเปิดร้านเกมส์

ส่วน BF:BC2 เพื่อนผมใช้ 8/1 เล่นได้ครับ ส่วน 6/512 คงเล่นไม่ได้ เพราะต้องใช้ vpn ช่วย

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

-.- - -" เข้า steam ไม่ได้ครับ เมื่อวันอาทิตย์ 555

OverclockZone Member VV2499's Avatar

มันแล้วแต่บ้านใครบ้านมัน โหนดใครโหนดมันด้วยอะ พื้นที่แต่ละพื้นที่ห่วยไม่เท่ากัน

OverclockZone Member smartsoft's Avatar

ผมลอง speedtest.net ดู กี่ครั้งๆ ก็ไม่เคยวิ่งเกิน 36 Mbps. เลย - -"

OverclockZone Member armo's Avatar

ของผมวิ่งแค่2-3M เมื่อวานมีพนักงานมาเดินสายไห้ไหม่ทั้งหมู่บ้านเลยเพราะของเก่ามันมากับเบอร์โทรสับบ้านการอยู่ จะแรงกว่าเดิมหรือเหมือนเดิมก้อไม่รู้ เหนื่อยจัยแต่ไม่มีทางเลือก

OverclockZone Member Roman9441's Avatar

Ammon I hope it more stable for inter link I heavy on world in conflict so need a better inter connection

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 02:34:41.

OverclockZone Member baraqkak's Avatar

ถ้าสายภายนอกดี ภายในไม่ดีก็มีผล บางครั้งปัญหาอยู่ที่เราแต่ถูกมองข้าม ผมใช้ 3BB มาปีกว่าหลุดไม่เกิน2ครั้งที่จำได้นอกนั้นถือว่า 99%

Last edited by baraqkak; 14 Dec 2010 at 10:28:53.

OverclockZone Member nasn1916's Avatar

ใช้3BB ภายในประเทศไม่เคยมีปัญหาแรงสุดๆ ออกนอกที พูดได้อย่างเดียวว่า หมาไม่แ...ก

ออกนอกมีปัญหา อาทิตย์ละครั้งโดยเฉลี่ย แต่ก็ดีกว่าทรูที่ให้ 3m มาตลอด

OverclockZone Member Hang998's Avatar

.
    Last edited by Hang998; 31 Jul 2011 at 02:34:56.

OverclockZone Member variant's Avatar

Quote Originally Posted by smartsoft View Post

ผมลอง speedtest.net ดู กี่ครั้งๆ ก็ไม่เคยวิ่งเกิน 36 Mbps. เลย - -"

คอม ต้อง Lan 1000 ครับ ถึง ไป เกิน เท่านั้นได้!!!

Too day,
    ลง Call Of Duty : Black Ops เล่น Multiplayer ไม่ได้ครับเพราะผ่าน stream (วันนี้เล่น Counter Strike Source) ไม่ได้ด้วย ปิง 120+- รีเครื่องเราเตอร์ก็ไม่หาย
    ส่วน
    Quote Originally Posted by parinya623 View Post
    ไม่เคยเล่น online สักทีเลย
    ได้ข่าวมาว่า 3BB จะให้ 7 MB แล้วครับ
    ของผมเช็ค Rounter ทางศูนย์ส่งมาให้ 7MB แล้ว
    ที่ว่า 7mb ใหมต้องลองดูครับบ้านผม 6อยู่เลยงิงิ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks