Announcement

Collapse
No announcement yet.

6870CF vs GTX 580 เอาอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 6870CF vs GTX 580 เอาอะไรดีครับ

1.6870CF vs GTX 580 เอาอะไรดีครับ

2.6870CF ใช้ SEASONIC X750W 80+GOLD ไหวป่าวครับ

ขอบคุณ ทุกท่าน มากๆครับ

จากประสบกามที่เคยลองมาทั้ง
    6870cf และ 580
    6870cf แรงกว่าแน่นอน
    แต่ให้เลือกจริงๆ คง 580 อิอิ

Comment

ถ้าเป็นคู่นี้เป็นผมนะ เอา 580 แต่ผมว่ารอดู 6970 อีกแปปนึง จะมาแล้วววววว

Comment

GTX580 ตัวเดียวก็แรงแล้ว

Comment

ถ้าเอาภาพสวยดูหนัง 6870cf ถ้าเอาเล่นเกมมันๆ 580 เลยครับเลือกเอาตามสบายนะ

Comment

ถ้าให้เลือกผมเอา 580 ตัวเดียวนะไม่ชอบเล่นหลายการ์ดสักเท่าไหร่

Comment

6870 cf+ 1physX gt240 or gt 250

แจ่ม แรงงงงครับ

ประหยัดไฟด้วย แบบว่า ต่อ3จอมันส์แน่นอน

Comment

6870 CF แรงกว่าแต่ถ้าเป็นผมผมเลือก GTX580 ไม่ก็รอ HD6970 จะดีกว่า

Comment

ขอบคูณ ทุกท่านครับ

Originally posted by phiphob View Post
                  จากประสบกามที่เคยลองมาทั้ง
                  6870cf และ 580
                  6870cf แรงกว่าแน่นอน
                  แต่ให้เลือกจริงๆ คง 580 อิอิ
                  Originally posted by mathburn View Post
                  6870 CF แรงกว่าแต่ถ้าเป็นผมผมเลือก GTX580 ไม่ก็รอ HD6970 จะดีกว่า
                  6870cf แรงกว่า แต่ทำไมเลือก 580 อะครับ

Comment

ตัวเดียวแรงๆคุ้มกว่าครับ เอามา CF/SLI ถ้าเกมนั้นไม่รองรับ Muti-GPU ก็เท่ากับทำงานตัวเดียว

Comment

Originally posted by ksin View Post

6870cf แรงกว่า แต่ทำไมเลือก 580 อะครับ
                      เหตุผลของผมนะ
                      1.แม้ 6870CF จะแรงกว่า 580 ประมาณ 10-15 % แต่ 580 FullHD ปรับสุดทุกเกมส์ครับ (ยกเว้นเมโทรเกมส์เดียวที่)
                      2.PhysX ก็เสียบการ์ดลงไดร์เวอร์ใช้ได้เลย
                      3.580 หัวเดียวแรงได้ขนาดนี้ผมว่าโอเคเลยน่ะ

ปล.ยังงัยใจเย็นๆรอผลเทสเป็นทางการของ 6970 วันมะรือนี้ก่อนคระบบบ

Comment

ที่เลือก 580 กันเพราะว่าไม่ชอบเล่นหลายการ์ดมั้งครับ ผมก็คนนึงที่ชอบเล่นการ์ดเดียวแรงๆไปเลยดีกว่า อีกอย่าง 2 การ์ดกลัวอุณหภูมิในเคสมันสูงด้วย

Comment

Originally posted by ksin View Post
                          ผมมีความรู้สึก(ส่วนตัว)
                          6870cf ใช้แล้วแรงจริง
                          แต่ติดตรงไม่ชอบตัวการ์ดสั่นไป
                          และอีกเรื่องหนึ่งที่ไม่กล้าบอก กลัวตา max2007 แซว 555+
                          ส่วน 580 พัดลมเงียบดีครับ
                          ปล.ทั้งสองชุดตอนนี้ผมไม่ได้ใช้แล้วนะ แค่เคยลองหาประสบ กาม

Comment

6870 CF ครับ หลายๆคนบอกไม่เสถียร แต่คือ ไม่เสถียรยังไง เฟรมสะดุด เล่นเกมสืไม่ลื่น หรอ ? ป่าวเลยครับ

ค่า min ดีกว่า GTX 580 แทบทุกเกมส์ + ราคาที่ถูกกว่า ถ้าไม่สน phsyX ก็คงให้เลือก 6870 CF ครับ

ราคาถูกกว่า เกือบ 2000 บาท + แรงกว่า 10-15%

ไดร์เวอร์ ใครบอก ลงยาก CF นะครับ ไม่ใช่ มอด PhysX ครับ โหลดจากเว็บ AMD มาลงก็เล่นได้แล้วครับ ไม่ต้อง mod อะไรทั้งนั่น

+ psu ไหว ครับ ชิวๆ

Comment

^^
                              ผมเพิ่งรู้นะเนี่ยว่า เสถียร /ไม่เสถียร ดูแค่ค่า min เฟรมเพียงอย่างเดียว

Comment

Working...
                              X