Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ใช้ Cleanmymac แล้ว OS รวนไปหมดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ใช้ Cleanmymac แล้ว OS รวนไปหมดเลย

พอดีใช้แมคเทห์อยู่ครับ แล้ววันนี้ใช้โรแกรม Cleanmymac ลอง Clean เครื่องเป็นครั้งแรก
    พอ Clean เสร็จ os มันก็เริ่มรวน ไฟล์ JPG มันไป Open with Safari เปิดด้วย preview ไม่ได้
    icon หายไปบางตัว iLife ใช้ไม่ได้ เลยรีเครื่อง ทีนี้หนักกว่าเก่าครับ โหลดนานมาก แถม Dock ก็ไม่ขึ้น ด้วย Font ก็มั่วไปหมดและก็ช้ามากๆครับ ทำอะไรไม่ได้เลย ผมก็ประมาทไม่ได้ทำ time machine ไว้ด้วย รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ มีวิธีไหนจะ Repair OS ได้้บ้างครับ หรือ Restore จะได้ไหมครับ
    งานอยู่ในเครื่องนี้เยอะมาก จะย้ายไปทำใน Macbook คงเป็นเรื่องใหญ่มาก T T รบกวนพี่ๆหน่อยนะครับ

ปล.ลงแบบรีเทลนะครับ

คงต้อง backup ข้อมูลไว้ แล้วลง os ใหม่ -.-

Comment

สงสัย คงต้องอย่างงั้นอ่ะครับ แล้วมีวิธีที่จะเอาพวก History Bookmarks Topsites ของ Safari ไปด้วยไหมครับ
      ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
      X