Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ slot pci-e x 16 กับ 4870 ด้วยครับบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือเกี่ยวกับ slot pci-e x 16 กับ 4870 ด้วยครับบ

ผมใช้ MB GA-G31M-ES2L rev1 (http://thailand.test.giga-byte.com/S...ProductID=2888) อยุ่อะครับ

ทีนี้ ผมเพิ่งสังเกตุว่า his 4870 ของผมมันโชว์ในGPU-Zว่ารัน pci-e x16 v1.1 ซึ่งมันควรจะเป็นV2

มีวิธีปรับให้มันเป็น V2 มั้ยครับ

ใครรู้แล้วไม่บอกขอให้ปอดบวม
    Last edited by ponyz; 13 Dec 2010, 20:49:32.

บอร์ดรับแค่ 1.1 ไม่ใช่หรอ

Comment

Originally posted by vibe View Post
      บอร์ดรับแค่ 1.1 ไม่ใช่หรอ
      อ่าวกำ งั้นผมควรจะเลือกบอร์ดใหม่ยังไงดี แล้วถ้ามันเป็น V2 จะเร็วขึ้นเยอะมั้ยอะครับ

Comment

ไม่รู้สึกครับเวลาเล่น

Comment

Originally posted by vibe View Post
          ไม่รู้สึกครับเวลาเล่น
          ขอบคุณคร๊าบ

Comment

รึอยากเปลี่ยนบอร์ดใหม่

Comment

Originally posted by ploynut View Post
              รึอยากเปลี่ยนบอร์ดใหม่
              ถ้าเปลี่ยนใหม่มันจะทำให้การใช้งานไวขึ้นมั้ยอะครับ บางทีผมรู้สึกหน่วงๆ

CPU Q6600 @ 3.2 ghz
              VGA 4870 512 mb
              ram kingston 2 gb * 2 (ตัวเล็ก)
              HDD320 GB
              PSU ASUS VENTO 500W

ช่วยแนะนำทีึครับ

Comment

เป็น 2.0 ไวขึ้นนิดหน่อยครับ ไม่มากนักแต่ก็ลื่นนะ ที่เห็นชัดๆเลยก็คงจะเป็น

COD MW ครับ ลองใส่ 245 กับ M2n68 เล่นมีชะงักๆบ้าง พอเปลี่ยนมาเป็น 770 (พอร์ท 2.0) อาการที่ว่าหายไปครับ (แต่ไม่รู้เกี่ยวกับแรมด้วยรึเปล่านะ ^ ^ ฮิฮิ ฮี๊ฮ่าาส์)

Comment

Working...
                X