Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับเสียงช็อตออกทางลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับเสียงช็อตออกทางลำโพง

สวัสดีครับ พอดีผมพิ่งลงวินโด้ใหม่พอลงแล้วมันจะมีเสียงช็อตออกทางลำโพงเป็นระยะๆอ่ะครับ พอจะทราบมั้ยครับว่าจะเกิดจากสาเหตุไหนได้บ้าง มันจะเป็นทุกครั้งเวลากดเม้าและเลื่อนลูกกลิ้งตรงกลางครับ รำคาญมากๆเลย T_T

ลองเปลี่ยนพอร์ดเมาส์(ถ้าเป็น USB)หรือลองเอาลำโพงชุดอื่นมาต่อดูครับ ว่ามันหายหรือดีขึ้นไหม

Comment

ลำโพงจเสีย มั่งครับ เล่น 2.1 หรือ 5.1 อยู่ หรือ 7.1

Comment

5.1 ครับคือก่อนหน้านี้ไม่เป็นอะไรเลยอะครับ พอลงวินโด้ใหม่มาเป็นเลยครับ

Comment

ก็ลงใหม่อีกรอบครับ อาจไม่ Support Os

Comment

ลำโพงเสียป่าว หรือแจ็คอาจหลวม แล้วตอนเปิดพังเพลงเสียงปรกติดีมั้ยครับ

Comment

เป็นอยู่เหมือนกันเลย บางทีเสียงช๊อต ดังแป๊ก ดังมาก ไม่รุ้เกิดจากอะไรเหมือนกัน

Comment

เป็นเหมือนกันครับ ยังแก้ไม่หายเลย

เป็นเหมือนกับว่า เมื่อเราเอาเมาส์ ใช้ลูกกลิ้งเลื่อนข้อความขึ้นลง ก็เกิดเสียงช็อต ออกมาครับ

เอาการ์ดจอมาขัดแล้วก็ยังไม่หาย แรมก็ขัดแล้วยังไม่หาย

Comment

มารอรับคำตอบด้วยคน

เพราะว่าของผมก็เป็นอยู่เครื่องหนึ่ง ตอนนี้กำลังจะลองลง
                  windows ใหม่ครับ

Comment

ผมเคยเป็นเหมือนกัน ตอนนั้นเสียบเม้าท์เป็นหัว USB ใกล้ๆกับสายลำโพง พอลองย้ายให้มันอยู่***งๆกันก็หาย

Comment

ผมลงWin 7 ใหม่ ๆ ผมก็เคยเป็นครับ เสียงแปล็บ ๆ เบา รึเปล่าครับ(ไม่ใช่เสียงจี่ ๆ จากลำโพงนะ) เวลาใช้เมาส์คลิกหรือเลื่อนลูกกลิ้ง ของผมมันดังตอนใช้โปรแกรม IE อ่ะ

ตรง Speaker properties ที่ Tap Advance ตรง Defalt format ที่มันให้เลือก Bit กับ Hz ระดับต่าง ๆ อ่ะครับ ตอนนั้นผมเลือก 24 bit 192000 Hz มันมีเสียง แปล็บ ๆ ที่ว่าเหมือนช็อทอ่ะครับ

แต่เปลี่ยนมาลือกต่ำกว่านั้นลงมาตั้งแต่ 24 bit 96000 Hz ลงมา เสียงแปลบ ๆ ที่ว่าหายไปเลยไม่ได้ยินอีกเลย(ที่ 24 44100 ผมว่ามารฐานดี)

Comment

ของผมเป็นเสียงจี่ๆ+ป๊อกแป๊ก ตอนไม่ได้ลงไดรเวอร์(ใช้ของวินโดวส์เลย) แต่พอลงไดรเวอร์ตัวใหม่(ที่โหลดมา) ก็หายนะครับ

Comment

ผมลองเข้าไปที่ speaker properties >> level >> ปรับ PC Beep
                          ลงมาต่ำสุดเสียงรบกวนหายไปแล้วครับ เสียงดูหนัง ฟังเพลง ปรกติแล้ว
                          แต่ไม่รู้ว่าเสียงเตือนของ windows จะปรกติหรือเปล่า

Comment

Working...
                          X