Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการลงวินโดวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการลงวินโดวครับ

ตอนแลกผมให้บูต CD แล้วก็ลงXP พอมันโหลดเสร็จจากนั้นมันก็รีสาท แล้วเวลาตอนที่มันให้เรากดปุ่มในคีบอด เรายังไม่ทันได้กดอะไรมันก็เข้าไปเอง แล้วพอเราเอา CD ออก แล้วรีสตาท มันก็จะขึ้นคำว่า Reboot and Select proper Boot device or insert boot media in selected boot device and press a key ช่วยแก้ปัญหาทีนะครับ มันเป็นคอมของเพื่อนผมอะ

ฮาร์ดดิสกแบบ์ซีเรียลใช่ไหมครับ

Comment

ผมงงอะครับฮาร์ดดิส ซีเรียลยังไง

Comment

ผมอยากรู้วิธีการแก้ไขของมันอะครับ เพราะเด๋วโดนเพื่อนด่า ล้างวินโดวให้มันแต่กลับเป็นแบบนี้

Comment

ที่มันขึ้นเพราะว่าใน HD ไม่มีระบบปฏิบัติการ OS น่ะครับ
          ให้นำแผ่น window ใส่แล้วกด ctrl+atl+del เครื่องจะรีสตาร์ทแล้วลงใหม่เลยครับ

Comment

สงสัยแผ่นวินโดวส์มีปัญหา

Comment

Originally posted by Progress View Post
              ผมงงอะครับฮาร์ดดิส ซีเรียลยังไง
              ก็ Serial ATA หรือตัวย่อ = SATA นั่นหละครับ

Comment

Working...
              X