Announcement

Collapse
No announcement yet.

microlab H-200D VS Enzo 600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• microlab H-200D VS Enzo 600

อยากได้ลำโพง 2.1 มาฟังเพลงเสียงดังๆซักตัว เน้น เสียงดังๆ ผมชอบเปิดเพลงทิ้งไว้ที่นึงแล้วไปนั่งทำงานอีกนึงที่มองไว้ก็มี 2 ตัวนี้

enzo 600 อ่านหลายคนบอกเป็นลำโพงที่เอาไว้เปิดดังๆได้ดี เบสแน่น

microlab h-200d ใกล้ๆกับ hi-fi วัตต์เยอะ เรื่องเบส microlab ไม่เป็นรองใคร (ส่วนตัวมีทั้ง x-3 2.1 , x-3 5.1 , x-15 ค่อยข้างถูกใจกับเบสของ microlab )

แต่ราคาทั้ง 2 ตัว***งกันพอสมควรเลย จะคุ้มกับการเพิ่มเงินเล่น microlab หรือว่า enzo ก็พอแล้ว ไม่เคยใช้ลำโพงยี่ห้อ enzo มาก่อน

เน้นเปิดเสียงดังๆ ตัดH-200 ไปได้เลย
    Last edited by Fa~eid; 13 Dec 2010, 23:22:34.

Comment

มันก็เปิดดังได้ทั้งคู่ แต่ลำโพงคอมไม่แนะนำให้เปิดดังๆมากๆนะครับ ลำโพงมันแตกง่ายมาก

enzo600 เบสนำมาเลยครับ ผมว่าจะกิน x3 เอาด้วยซ้ำนะ

ส่วน microlab h-200 นี้เป็น เป็นพันธุ์ทาง ไมโครแลป คือไม่เน้นเบสเท่าไร แต่ให้ความเป็นดนตรีสูง ฟังสบายๆ เน้นเสียงกลางเสียงสูง
      แต่เบสมันก็ได้ระดับนึงนะครับ ไม่บาง ไม่แน่นเกิน พอดี พอดี

Comment

H-200D ฟังระยะไกล น่าจะได้เปรียบกว่า Enzo600 นะ

Comment

H-200 ครับมาเชียร์ ๆ

Comment

ความจริงก็ไม่ได้ฟังไกลอะไรมากมาย เพียงแต่พื้นที่ทำงานผมมันมีมาก ประมาณ 12 * 7 เมตร ไม่สะดวกที่จะนั่งฟังหน้าคอมพิวเตอร์ ต้องเดินไปเดินมาตลอด แต่เปิดดังได้เพราะทำอยู่คนเดียว
            Last edited by badghost; 14 Dec 2010, 09:17:14.

Comment

เน้นเปิดเสียงดังๆ ตัดH-200 ไปได้เลย
              H-200D ฟังระยะไกล น่าจะได้เปรียบกว่า Enzo600 นะ

เอาล่ะสิ เดินสวนทางกันแล้ว2ท่านข้างบน ผมก็ไม่รู้ตัวไหนจะเจ๋งกว่ากัน
              แต่ผมน่ะชอบ ENZO 600 โคตรๆ แต่ผมไม่ได้ฟังระยะไกลเท่าไร
              นั่งฟังนอนฟังอยู่ในห้อง ประมาณ 6x7 เมตร เปิดครึ่งเดียวยังดังเกินพอ
              12x7 เมตร ก็ยังพอ สบายๆล่ะ ผมว่า (ความเห็นส่วนตัว)
              Last edited by Sniperz; 14 Dec 2010, 16:33:28.

Comment

Originally posted by Sniperz View Post

เอาล่ะสิ เดินสวนทางกันแล้ว2ท่านข้างบน ผมก็ไม่รู้ตัวไหนจะเจ๋งกว่ากัน
                แต่ผมน่ะชอบ ENZO 600 โคตรๆ แต่ผมไม่ได้ฟังระยะไกลเท่าไร
                นั่งฟังนอนฟังอยู่ในห้อง ประมาณ 6x7 เมตร เปิดครึ่งเดียวยังดังเกินพอ
                12x7 เมตร ก็ยังพอ สบายๆล่ะ ผมว่า (ความเห็นส่วนตัว)
                ได้ท่านนี้มาตอบค่อยยังชั่ว พอเห็นภาพ
                พอได้ยินเสียงเป็นเพลงก็โอเค ผมไม่ได้ต้องการถึงขนาดดังสนั่น

Comment

Originally posted by badghost View Post
                  ได้ท่านนี้มาตอบค่อยยังชั่ว พอเห็นภาพ
                  พอได้ยินเสียงเป็นเพลงก็โอเค ผมไม่ได้ต้องการถึงขนาดดังสนั่น
                  อยู่ที่สภาพแวดล้อมที่ทำงานของท่านด้วยนะครับ ถ้ามันเงียบไม่มีเสียงรบกวน
                  ก็คงไม่ต้องเปิดดังมาก แต่ถ้าเสียงรบกวนมากๆ คงต้องเร่งกันหนักเลย
                  อีกอย่างผมใช้กับซาวด์การ์ด SB0460 ถ้าใช้กับออนบอร์ด เสียงน่าจะดรอปลงไปอีก
                  แต่จะใช้ซาวการ์ดหรือไม่ก็แล้วแต่ ห้อง12x7 เร่งเสียงไม่เกิน13.00 น. ฟังได้แน่นอน

Comment

เปิดดังๆ ของส่ง Eacan A-600II เข้าประกวดด้วยครับ ...

Comment

Working...
                    X