overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    karas100's Avatar

Default แบบนี้แปลว่าการ์ดจอจะเสียใช่รึเปล่าครับ ?

คืออยากให้ดูหน่อยอ่าครับสำหรับท่านโปรทั้งหลาย สังเกตุว่ามันจะมีสีเพี้ยนๆเต็มจอไปหมดอยากทราบว่าอาการแบบนี้การ์ดจอจะเจ๊งหรือเปล่าครับ อาการนี้เป็นมาได้ราวๆ 3-4เดือนแล้วครับแต่เป็นไม่ค่อยถี่นัก แต่วันนี้เป็นอีกแล้วเลยสงสัยอย่างแรงแล้วว่าการ์ดจอหรืออะไรจะเสียรึเปล่ามันถึงได้เป็นเช่นนี้ ใครทราบช่วยบอกทีครับ ขอบคุณครับ

ปล.พอดีรีบถ่ายหลังออก GTA IV พวกเดสท็อป กับ ทูลบาร์มันเลยไม่สมตำแหน่ง ไม่ต้องแปลกใจนะครับ

OverclockZone Member kentauji's Avatar

เคยจอฟ้าบ้างยังครับ....

ถ้าจอฟ้าก็มีสิทธิ์!

OverclockZone Member

ลองลงไดเวอร์ใหม่ดูยังครับว่าหายป่าว แนะนำถอนไดเวอร์ตัวเก่าออกก่อน ใช้โปรแกรมDriver Sweeperถอนนะครับ (ตัวโปรแกรมเป็นฟรีแวร์)

ดูควาร้อนVGAด้วยครับ

OverclockZone Member nitan's Avatar

ลองเปลียนจอ ยังครับ บางทีปัญหาอาจเกิด จาก จอ LCD ของเรานั่นเอง (บางทีนะ)

Quote Originally Posted by kapook` View Post
    ลองลงไดเวอร์ใหม่ดูยังครับว่าหายป่าว แนะนำถอนไดเวอร์ตัวเก่าออกก่อน ใช้โปรแกรมDriver Sweeperถอนนะครับ (ตัวโปรแกรมเป็นฟรีแวร์)

ดูควาร้อนVGAด้วยครับ
    ไม่หายครับผม ลองมา 3 เวอร์ชั่นแล้วครับของ Nvidia

ส่วนความร้อนตัวการ์ดก็ปกติครับ ไม่ได้ร้อนเกินลิมิตแต่อย่างใด

Quote Originally Posted by kentauji View Post
    เคยจอฟ้าบ้างยังครับ....

ถ้าจอฟ้าก็มีสิทธิ์!
    จอฟ้าเคยเจอช่วงที่อาการนี้เริ่มออกลายเหมือนกันครับก็ราวๆ2-3เดือนก่อนถ้าผมจำไม่ผิด เจอทั้งหมด 2 รอบครับ

ผมลืมบอกไปครับว่าอาการนี้ ถ้ารีสตาร์ทเครื่องมันก็กลับมาปกติเองด้วยน่ะครับ

OverclockZone Member bipocomp's Avatar

อาจจะเป็นที่ PSU ก็ได้นะครับ ถ้าไฟไม่พอ ภาพก็เละได้

OverclockZone Member alucard_cc's Avatar

เป็นไปได้ครับ ผมโดนมา3ตัวระ แนะนำให้ดู PSU ด้วยก็ดีนะครับเจ๊ง3ตัวก็เพราะเรื่องกระแสไฟนี่แหระ

OverclockZone Member nitan's Avatar

อาการนี่ มันน่ากลัว ตรง พอไปอยู่ บนมือชั่ง มันมักเทสไม่เจอ ปกติโคตรๆ ทำไงก็ไม่เจอ แต่พอกลับมาอยู่มือเรา มันก็เป็นอีก เหอๆ

OverclockZone Member ่johnny's Avatar
    โรงเรียนราชสีมาวิทยาลัย จังหวัดนครราชสีมา RSรุ่น109

Quote Originally Posted by nitan View Post
    อาการนี่ มันน่ากลัว ตรง พอไปอยู่ บนมือชั่ง มันมักเทสไม่เจอ ปกติโคตรๆ ทำไงก็ไม่เจอ แต่พอกลับมาอยู่มือเรา มันก็เป็นอีก เหอๆ
    แบบคอมบ้านผมเลย โรคกลัวช่าง ประจำ

OverclockZone Member conus009's Avatar
    < KMIT NB >ศรีประทุม อู่บางเขน รามอินทรา เกษตร ลาดพร้าว บางกะปิ (MRT รัชฎา จันทร์ ถึง เสาร์ )

เคยเป็นครับ เป็นที่ สายจอ ครับ ของผมนะ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ภาพจริง หรือภาพแทนอ่ะ

Quote Originally Posted by manchester2548 View Post
    ภาพจริง หรือภาพแทนอ่ะ
    ภาพจริงครับอันนั้นถ่ายหลังออก GTA หมาดๆมันเลยดูไม่สมประกอบนั่นเท่าไหร่แต่ผมต้องการจะให้ดูไอสีลายๆที่โผล่มาจนเต็มจออะครับผม =w=

ปล.เดี๋ยวจะค่อยๆน้ำคำปรึกษาแต่ละท่านมาลองเช็คดูนะครับ แต่ยังดีปกติที่ผมไม่ค่อยชอบเอาพวกอุปกรณ์เกีั่ยวกับคอมเช่น จอ ไปให้ช่างซ่อมเท่าไหร่อิอิ ชอบเปลี่ยนมากกว่า(ถ้าจอเจ๊งไม่แปลกครับอิอิย่างเข้าปีที่10แล้ว orz) แต่กลัวการ์ดจอพังมากมาย

ขอบคุณทุกท่านครับที่มาให้คำปรึกษา><"

OverclockZone Member Marionet's Avatar

ใช้ Wallpaper ลายโมเอะเกินไปครับ

แซวเล่นครับ อาการนี้อาจจะมีส่งเครม เหอๆๆ VGA นะ

CEO Nvidia KAYAZUDA's Avatar

เคลมครับอาการนี้ไม่ต้องสืบครับ ลายยิบๆเต็มหน้าจอ ชิพใกล้ไปแล้วครับ ระวัง บางคนจับใส่เตา นะ กลับมา ดันใช้ได้ด้วย

OverclockZone Member HitMaN4787's Avatar

คอมผมเคยมีอาการแบบนี้อยู่ช่วงหนึ่งครับ เป็นที่การ์ดจอ 100% เพราะผมลองถอดการ์ดจอออกแล้วใช้การ์ดจอ ออนบอร์ด อาการภาพแตกหายไปเลยครับ
    พอกลับเอาการ์ดจอมาใส่ ก็มีอาการภาพแตกเหมือนเดิมครับ แต่ใช่ไปนานๆอาการที่ว่ามันหายไปเองครับ งง เหมือนกัน ปัจจุบันก็ไม่มีอาการนี้เกิดขึ้นอีกเลย

OverclockZone Member

ส่งเครมเลยครับ ถ้าออกอาการขนาดนั้นอะ

ถ้าภาพ save หน้าจอ มา ก็ อาการ การ์ดจอ 100 % ละครับ สายกับ จอ ตัดทิ้งไปเลย

OverclockZone Member vibe's Avatar
    รับของ พาลาเดียม ไอที ประตูน้ำ

เคลมเลยครับ

OverclockZone Member hUman fuRy's Avatar

ใช้ gpu-z ดูความร้อนการด์จอ ถ้าร้อนผิดปกติพัดลมการด์จออาจใกล้พัง

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

เป็นที่การ์ดจอไม่น่าจะแคปรูปติดนะ เป็นที่ไดรเวอร์เปล่า ???

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks