overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30
    OverclockZone Member 4701030316's Avatar

Default สงสัยเกี่ยวกับหนัง "Twilight"

สืบเนื่องจากกระแสคุณสาวๆ + เก้งกวาง ชอบเรื่องนี้กับพระเอกเรื่องนี้กันจังเลย

(ส่วนตัวผมยังไม่เคยดูเรื่องนี้เลยสักภาคเพราะไม่ชอบแนวนี้)

อยากทราบว่า...มันมีดีที่ เนื้อเรื่อง หรือ พระเอก กันแน่???

(ปล. ผมเห็นสาวกรี๊ดพระเอกกันจัง ไม่รู้ว่าเรื่องมันจะเจ๋งหรือเปล่า?)

OverclockZone Member coljack's Avatar

ผมว่าคุณไปศึกษาก่อนก็ดีนะครับ สื่อเดี๋ยวนี้หาง่ายและหลายทาง พอทราบแล้วค่อยมาวิจารณ์กัน น่าจะดีกว่านะครับ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

กระแสจากภาคแรกครับ ในส่วนของหนัง

ส่วนตัวแล้ว ภาคแล้วก็น่าดูอยู่นะ ภาค 2 - 3 ไม่ดูก็ได้ ไม่มีเรื่องชวนติดตาม

OverclockZone Member

ดูภาคแรกภาคเดียวแล้วจบกันเลยค่ะกับ Twilight คือเราไม่ค่อยชอบหนังแนวนี้เท่าไหร่ ไม่เกี่ยวกับคนแสดงนะ แต่หมายถึงเนื้อเรื่องล้วนๆ
    แต่เพื่อนหลายคนดูแล้วชอบก็มีเหมือนกัน นานาจิตตัง

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ผมว่า พระเอกเหมือน คนติดยา -*- หล่อตรงไหนก็ไม่รู้นะ

ส่วน เจคอป ยังมีติด ตลก ตอนภาค 3 ' เขาไม่มีเสื้อใส่หรือไง ' 555

tomodify's Avatar

มันเป็นนิยายขายดีมั้ง
    เห็นด้วยว่าพระเอกเหมือนคนติดยา

อ่านจบทุกภาคแล้ว แฟนมันอ่าน เลยอ่านตามฆ่าเวลาไปรอ

OverclockZone Member sudchaw's Avatar

ดูทุกภาคเหมือนกัน แต่ไม่รู้มันสนุกตรงไหน

โหลดมาดูยังดูๆปิดๆเลย

ส่วนตัวคิดว่าดังเพราะสื่อ

ลองหามาดูก่อนสิครับ แต่ละคนคิดไม่เหมือนกัน

หนังมันก็มีปมความรักที่แปลกดีเหมือนกัน

หนังไม่ใช่ว่าไม่ดี แต่คุณดูแล้วอินไปกับมันหรือเปล่า เข้าใจที่เค้าสื่อหรือเปล่ามากกว่า

OverclockZone Member brighttp's Avatar

หนังดีครับ แต่ให้ฝรั่งดูจะอินมากกว่า ผมดูทุกภาคแล้วก็สนุกดีครับไม่มากเท่าไร

หนังก็สนุกดีสงสารเจคอปภาค2

Mac Addict User tassapon's Avatar

ผมดูแล้วหลับ ผมไม่ชอบ (แต่ไม่ได้หมายถึงมันไม่ดีนะ)

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

เป็นหนังที่ผมไม่อยากดูตั้งแต่แรก
    แต่ดูแล้วโอเคนะครับ หนังรักโรแมนติกออกแฟนตาซีนิดๆ สาวๆกรี๊ดพระเอก+เจค็อปก็เรื่องของเค้า ถ้าหนังมีดีแค่พระเอกคงขายไม่ได้มากขนาดนี้ครับ มันต้องสนุกในแบบของมันด้วยครับ

ดูภาคแรกแล้วจบกันเลยค่ะกับ Twilight เพราะรู้สึกว่านางเอกน่ารำคาญ และพล็อตเรื่องที่มันไม่ค่อยโดนใจเราเท่าไหร่ แต่เพื่อนบางคนก็ชอบหนังเรื่องนี้กันนะ นานาจิตตัง

OverclockZone Member arito's Avatar

คนกับแวมไพร์รักกัน
    โหลดมาดู แบบ HiDef เลย
    แต่ภาคแรกผมดูแล้วหลับตั้งแต่ 30นาทีแีรกเลย
    ภาค2 ก็หลับตั้งแต่ 15นาทีแรก
    ภาค3 ไม่ต้องสืบ ไม่ดูอีกแล้ว

***ส่วนตัว***
    น่าเบื่อ หนังรักโรแมนติกที่มีคำว่า เผ่าพันธุ์ มาเป็นตัวอุปสรรค์ หนังเรื่องอื่นอาจจะทำได้น่าสนใจ ตื่นเต้น มีอะไรที่ชวนให้น่าติดตาม
    แต่เรื่องนี้ ไม่มี.......
    พระเอก ผมว่าก็ไม่เห็นจะหล่อเลย เหมือนพวกติดยา หน้าตอบๆ ซีดๆ

เอาเป็นว่า ใครไม่ชอบหนังรักแบบนิยายแฟนตาซี ข้ามไปได้เลยคับ อย่าไปเสียเวลาทำความเข้าใจกับมันเลย
    ขนาดผมชอบดูหนังรัก ผมยังหลับ

OverclockZone Member evilbenx's Avatar

น่าเบื่อมากๆครับเรื่องนี้ แต่ถ้าฝืนทนดูไปเรื่อยๆ อาจจะสนุก 55

OverclockZone Member rattblood's Avatar
    ไปๆมาๆ phuket >> trang >> hatyai

เนื้อเรื่องห่วย แต่ดังเพราะนักแสดงมั้ง ส่วนตัวไม่ค่อยชอบ ดูได้แต่ภาคแรก

OverclockZone Member dubbleteam's Avatar

Quote Originally Posted by 4701030316 View Post
    สืบเนื่องจากกระแสคุณสาวๆ + เก้งกวาง ชอบเรื่องนี้กับพระเอกเรื่องนี้กันจังเลย

(ส่วนตัวผมยังไม่เคยดูเรื่องนี้เลยสักภาคเพราะไม่ชอบแนวนี้)

อยากทราบว่า...มันมีดีที่ เนื้อเรื่อง หรือ พระเอก กันแน่???

(ปล. ผมเห็นสาวกรี๊ดพระเอกกันจัง ไม่รู้ว่าเรื่องมันจะเจ๋งหรือเปล่า?)
    ่ััมันเป็นหนังรักโรแมนติก *0*

OverclockZone Member animania's Avatar

เคยสงสัยเหมือนกันเลยค่ะ ตอนหลังเลยมาคิดเองว่าสงสัยที่สาวฝรั่งกรี๊ดพี่พระเอกขนาดนี้ เพราะฝรั่งส่วนใหญ่มีค่านิยมชอบแสดงออกรึป่าวคะ พอสาวๆมาเจอคนที่ พูดน้อยๆ เงียบๆ ขรีมๆ มันเลยดูลึกลับ น่าค้นหา ไรเงี้ย (แต่สไตล์เงียบๆเนี่ยคนฝั่งเอเชียเป็นกันอยู่แล้วเป็นปกติ เลยไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่ รึเปล่าคะ?)

OverclockZone Member The_ripper's Avatar

นิยายเค้า"อาจ"จะแต่งไว้ดีรึเปล่า คนเลยตามมาดูหนัง แบบแฮรรี่ พอตเตอร์ไง

แต่เหมือนแฮรรี่จะทำ"สนุก"กว่าเยอะ (ดีไม่ดีไม่เกี่ยว หนังดีไม่สนุกจะดูไปให้มันได้อะไรขึ้นมา)

ส่วนตัว ดูภาคแรกแล้วก็บ๊ายบาย ภาคต่อ2-3แผ่นแม่สายก็ไม่ซื้อมาดู

สร้างจากนิยายขายดีเนี่ยน่ะ ?? เนื้อเรื่องห่วย
    ถ้าจะบอกว่ามาดู โรเบิร์ต แพททีนสัน เค้าเล่นหนังมาตั้งหลายเรื่องแล้วล่ะครับ ทั้งคริสเท่น สจ๊วตด้วย

ภาคแรกมาจากฐานแฟนๆหนังสือส่วนใหญ่ทั้งนั้นแหละครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks