Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้8600 แล้วก็ปัญหาพื้นที่เกิน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้8600 แล้วก็ปัญหาพื้นที่เกิน

มี2 คำถามครับ
    1.ตอนนี้ผมกำลังจะอัพCจอคอมตัวเก่าให้ เป็น Gefoce 8600 นี้จะเอารุ่นไหนดี แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับ

2. NB ผมในไดร D มันมีพื้นที่ 8.4g ใน properties แสดงไว้ ใช้ไป 7.5g แต่ผมเข้าไปดูไฟล์ข้างในทั้งหมดรวมกันแค่ 2g เองครับ พื้นที่ที่เหลือมันหายไปไหนใครรู้บ้างอ่า ผม scan virus ดูแล้วนามันไม่มี ไม่มี ไฟล์ในถังขยะด้วย
    มีคนแนะนำว่าให้ไปปิด system restore ที่ไดร์ D แต่ปิดยังไงไม่เป็นอะคับ
    Last edited by @lltiMe; 26 Oct 2007, 16:24:31.

งง คับ
    ตกลงจะถามเรื่องการ์ดจอ gf8600 หรือจะถามเรื่้อง hdd
    สรุป ผมงง
    หรือผมงงเอง
    งง??

Comment

ผมถาม2ข้อเลยอ่า

Comment

ตอบข้อ2.แล้วกัน

ลองไรท์ไฟล์ทั้ง2กิ๊กเก็บไว้ก่อนจากนั้นฟอร์แมตแล้วค่อยเอาไฟล์ใส่กลับที่เดิม

Comment

1.ตอนนี้ผมกำลังจะอัพCจอคอมตัวเก่าให้ เป็น Gefoce 8600 นี้จะเอารุ่นไหนดี แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับ
          คับ รุ่นนี่หมายถึง gts, gt ใช่ไหมคับ
          ผมว่าถ้าเล่นก็แค่ gt ก็พอคับ ประมาณ 4พันกลางๆ
          ผมว่า gts ไม่คุ้ม

Comment

อ่านผ่านๆก็งงกันไปซิเรา 55555555+

Comment

งงเหมือนกัน - -
              1. gt พอเลือกตามงบครับจะได้ไม่บานปลาย
              2.ผมอ่านแล้วงง อิอิ

Comment

Working...
              X