Announcement

Collapse
No announcement yet.

linksys รุ่น wag200 แชร์ไฟล์ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• linksys รุ่น wag200 แชร์ไฟล์ยังไงครับ

คือตอนนี้แชร์เนทได้แต่จะทำเห็นวงแลนเดียวกันทำยังไงครับ คืออยากเล่นเกมแข่งกับน้องครับ

แชร์เน็ตได้ น่าจะมองเห็นกันแล้วนะครับ เพราะที่ออฟฟิศผมก็ใช้อยู่ กระจายทั้ง Wireless และแบบสาย Lan แจกไอพีกันเต็มที่ มองเห็นกัน สิบกว่าเครื่องที่ใช้กันอยู่ เต็มที่ได้สองร้อยห้าสิบสามเครื่อง ลองเซ็ทให้ wag200g แจกไอพีเอง ครับไม่ต้องไป Fix ไอพีที่เครื่องคอมฯล่ะ ใช้ได้แน่ รึไม่ของคุณก็อาจจะอยู่วงเดียวกันแล้วแหละ แต่อาจมีเครื่องใดเครื่องนึงเปิด Firewall ไว้หรือป่าวครับเลยมองกันไม่เห็น หรือไม่อาจเปิดไว้ทั้งสองเครื่องเลยยิ่งมองกันไม่เห็นเลย 55 ลองดูนะครับ ถ้างงโทรไปถามได้ที่เบอร์นี้ครับ ใช้เบอร์พื้นฐานกรุงเทพฯ ที่ขึ้นต้นด้วย (02) โทรไปเบอร์นี้โทรฟรีครับ นี่เลย 001-800-120-665-750 support

Comment

ขอบคุณมากตรับ

Comment

ตั้ง workgroup ให้เป็นชื่อเดียวกันอ่ะครับ

Comment

Working...
        X