Announcement

Collapse
No announcement yet.

***สงสัยเกี่ยวกับสายไฟต่อจอ****

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ***สงสัยเกี่ยวกับสายไฟต่อจอ****

คือ สายส่งไฟผมเห็นมันมี 2 แบบ คือ ต่อจอ เข้ากับปลั๊กไฟโดยตรง กับ ต่อ ผ่าน power supply อยากถามว่าแบบไหนดีกว่ากัน ครับ สงสัยมานานแล้ว

เหมือนกันนี่ครับ

Comment

เหมือนกันแหละครับ
      แค่ แยกที่เสีจบดีกว่าครับ เวลา เปิดปิดจอ จะลดอาการ กระชาก ลงได้บ้าง นิดหน่อย

Comment

แล้วถ้าใช้แบบ ต่อปลั๊กไฟโดนตรงมันจะช่วยลด watt ที่ใช้ใน psu ไหมครับ

Comment

ไม่ครับ เพราะ ต่อจาก PSU มันก็ เหมือนกับต่อธรรมดานี้แหละ ใน PSU มันก็แค่เชื่อมสายผ่านเฉยๆ( สำหรับ PSU ธรรมดานะครับ) สังเกตุนะครับ PSU ดีๆไม่มีช่องให้เสียงเพิ่มจอครับ

Comment

อ่อครับขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X