Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้ว X48 หล่อเหมือนเดิมแต่แรงกว่าเก่าแน่นอน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาแล้ว X48 หล่อเหมือนเดิมแต่แรงกว่าเก่าแน่นอน

หน้าตาหล่อๆของ X48 เอามาให้ดูก่อนใคร ปูเสื่อรอชมจาก OCZ

สวยงามครับ

Comment

หรู จัง

Comment

กลางบอร์ดนั่นมัน...... ตู้เซฟ , หีบสมบัติ หรืออะไรอ่ะครับ

Comment

แหม แหม

พี่ GIGABYTE

ส่ง X48-DQ6 เข้าประกวด

สวยจัง

Comment

ยังเป็น DDR2 แฮะ

Comment

มีทั้ง GA-X48T-DQ6 ( DDR3 ) กับ GA-X48-DQ6 ( DDR2 )

Comment

ภาคจ่ายไฟ ยังเป็นอนาลอกอยู่อีกหรอเนี่ย ????

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                  ภาคจ่ายไฟ ยังเป็นอนาลอกอยู่อีกหรอเนี่ย ????
                  ยังคงจุดยืนเหมือนเดิมครับ รอดูยี่ห้ออื่นสิว่าเป็นไง

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                    คิดว่า หลายๆยี่ห้อก็คงยังคงจุดยืนไว้เหมือนเดิมล่ะครับ

เพราะในตอนนี้คงต้องยอมรับว่าภาคจ่ายไฟแบบนี้ ยังคงจ่ายไฟได้แรงกว่าแบบ digital อยู่ แม้ว่า digital จะจ่ายไฟได้นิ่งกว่า

ส่วนไอ้หีบสมบัติกลางบอร์ดนั่น ผมว่ามันคือตัวปัญหาอย่างนึงครับ......

ตัวปัญหาที่จะทำให้ใส่ heat sink ขนาดใหญ่โต ไม่ได้....

Comment

ตัวนี้ช่องPci-E 2.0 ทำ SLiได้มะครับ แล้ววิ่งเต็มทั้ง2ช่องเลยมั้ยครับ

Comment

Originally posted by savagepong View Post
                        ตัวนี้ช่องPci-E 2.0 ทำ SLiได้มะครับ แล้ววิ่งเต็มทั้ง2ช่องเลยมั้ยครับ
                        chipset ของ intel ทำไม่ได้นิครับ ถ้าทำได้โดน nvidia ฟ้องตายเลย

อยากได้ SLI ต้องไปเล่น nforce 680i แล้วล่ะครับ [แต่มัน 1.1]

ไม่งั้นต้องรออีกซักนิดครับ เพราะตอนนี้ข่าวไม่ดีออกมาเยอะว่า 780i ห่วยกว่า 680i ซะอีก

Comment

Working...
                        X