Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาซื้อ Note book แบบใช้แบตนานๆ นะครับ ช่วยแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาซื้อ Note book แบบใช้แบตนานๆ นะครับ ช่วยแนะนำหน่อย

หาซื้อ Note book แบบใช้แบ๊ตนานๆ นะครับ ช่วยแนะนำหน่อย

เน้นเล่น เน๊ต ทำงานทั่วไปครับ ไม่หนักเกมส์ ดูหนัง HD ก็ดี แต่หลักๆเลยอยากได้แบบชาทครั้งเดียว อยู่ยาวๆ

ยี่ฮ้ออะไรก็ได้ครับ แนะนำมาได้เลย บอกข้อดีข้อเสียด้วยก็ดี

หรือ ว่าไปซื้อแบต พวก9หรือ12 เซล มาต่างหากดีครับ

ขอบคุณจ้า

ลองไปดูพวกTinnkpad X seriesไหมครับ แบตนานมากๆครับ ไม่ก็ Macbook AIR/PRO แบตอยู่ได้ 4-8 ชม.

Comment

ถ้าให้ใช้นานก็ปรับหมดประหยัดพลังงาน

แต่ต้องแลกกับประสิทธิภาพที่ลดลงไป

Comment

มีหลายวิธี
        1. ใช้ CPU ประหยัดพลังงาน ได้ประสิทธิภาพที่ต่ำลง
        2. ใช้แบตที่ CELL เยอะๆ ประสิทธิภาพเท่าเดิม แต่เครื่องจะมีน้ำหนักมากขึ้น
        3. รวมสองวิธีเลย

แล้วก็มีวิธีที่ผสมๆ อะนะ เช่น Macbook Air , ThinkPad บางรุ่น (เปลี่ยนแบตเอา)

พวก notebook ซีรี่คนทำงานอะ จะมี Driver หรือ App จัดการพลังงานที่ดีกว่า ทำให้ใช้งานได้ ยาวนานมากกว่า notebook ปกติด้วย

Comment

ถ้าเล่นตามที่ว่า ก็ตามพวกเรปบนละ เเต่เเนะนำเเค่ Macbook Air ตัวใหม่นะ เเต่จอมันเล็กมากอะ

ที่จริงเเนะนำเเมกบุคเเอร์ก็ไม่ค่อยถูกอะ เพราะจอมันเล็ก เเค่13",11" มันถือว่าเป็นเน็ตบุคไปเเล้วอะ ไม่งั้นก็ลองมาดูเน็ตบุคดีๆไปเรยดีกว่าอะ

ที่เเนะนำให้ดูอันอื่นด้วยก็เพราะเเมคบุค เเอร์ เพราะมันเเพง

Comment

ส่วนมากก็แพงๆทั้งนั้นเลย - -. เล่นแบบปกติดีกว่าไหมเนี่ย

Comment

acer timelinex ครับ 8 ชั่วโมง ไม่เปิดไวเลส ถ้าเปิด 4-5 4820g i7

Comment

thinkpad x2**

Comment

ตระกูล Timeline X อีกเสียงครับ Spec ดี แบตนาน

http://www.****************/web/sear...ice2=&x=31&y=9

Comment

ผมขอแนะนำ BENQ S35C (M17) เพื่อเป็นตัวเลือกอีกตัวครับ ตัวนี้หน้าจอ 13.3 นะครับ
                    cpu SU4100 1.30GHZ อาจดูช้าไปบ้างถ้าเทียบกับ core i แต่ใช้งานปกติก็ถือว่าไม่ช้านะครับ แถม cpu ตัวนี้กินไฟแค่ 10W เองครับ
                    ผมดูจาก web jib ไม่รู้ว่าของจะยังมีขายอยู่เปล่าลองเชคจาก jib ดูนะครับ
                    สำหรับ battery ตัวนี้อยู่ได้ประมาณ 6-8 ชั่วโมง แถมราคาก็ไม่เกิน 15,000 รวม VAT แล้วนะครับ
                    ถ้าอยากให้ battery อยู่ได้นานกว่านี้ก็คงต้องเปลี่ยน hdd เป็นแบบ ssd แล้วล่ะครับ
                    นี่เป็นแค่ความคิดเห็นของผมเท่านั้นนะครับ

Comment

-0- ผมว่า timelinex ทนสุดนะครับ เช่นบางระบบเราไม่ใช้ มันจะไม่จ่ายไฟไปตรงนั้น เช่น DVD แล้วก็จะมีตัวสลับการ์ดจอให้ 9เซลล์

Comment

Lenovo U460 8cell i5 ราคา 18900 เพิ่งไปสอยมา

Comment

Originally posted by thawalitcomen View Post
                          Lenovo U460 8cell i5 ราคา 18900 เพิ่งไปสอยมา
                          ตัวนี้น่าสนดีครับ

timelinex นี้บาง+นาน+ทนหรือครับ

ปล. บอร์ดมันไม่มี ซ็อกเก็ท ถูกไหมหว่าพวก ชิบอะไรต่างๆมันถึงได้บาง ถ้าเสียงานเข้าเลย - -.

Comment

Working...
                          X