overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 35
    OverclockZone Member

Default จาซื้อ XBOX360

ผมเคยเห็น เครื่องเล็กมากๆ ที่ออกใหม่

อยากทราบราคา

ข้อดี

ข้อเสีย

มีรูปด้วยก็ดีคับ

ช่วยแนะนำ ผมทีคับ คนงบน้อย *-*

ขอบคุณมากคับ

OverclockZone Member umbrella's Avatar

จะซื้อน่าจะศึกษามาพอตัว

ในมุมงบน้อย ให้มองที่เครื่องแล้วเลือกเกมส์
    ในมุมงบเยอะ(ตปทเค้ามองแบบนี้-*-) เลือกเกมส์ก่อน แล้วไปเลือกเครื่อง

ข้อเสียของ Xbox คือ ... คือ .. คือ เล่น blu-ray ไม่ได้
    ที่เหลือก็เหมือนๆกัน เกมส์ต่างนิดหน่อย แต่ราคา ไม่หน่อย
    แต่ Jail ช่วยได้

ไม่รู้จะแนะนำอะไรครับ ถ้าถามว่าเกมส์ไหนสนุกน่าจะบอกได้ง่ายกว่าแต่บอกแนวด้วยหล่ะ

ซื้อเลยไม่ต้องกังวล

ถ้ามีงบอีกนิดก็ลองมอง
    Move หรือ Kinect ดีแค่นั้นเเหล่ะ

(ระวังคอมเมนท์แฟนบอยนะ 55+)

OverclockZone Member pankungZ's Avatar

ซื้อรุ่นSlim+Kinect แจ่มเลยครับ 5555+

OverclockZone Member umbrella's Avatar

SLIM เล่นผีได้ยังครับ

OverclockZone Member alwayz's Avatar

Quote Originally Posted by umbrella View Post
    SLIM เล่นผีได้ยังครับ
    Slim ล๊อตเก่าได้ครับ ล๊อตใหม่น่าจะยังครับผม

ขอบคุน คับ เพราะผมเห้น แผ่น xbox มันขายเยอะเยะเลย ถูกๆด้วยเกมก็น่าเล่น เหมือนps3

ข้อเสีย เล่น บูลเรย์ไม่ได้ อันนี้ผมเข้าใจ 555 แต่แผ่้น บูล คงแพงเหมืิอนกันอะแหละนะ อิอิตัดทิ้งไปเลยไม่สน

อีกอย่างเค้าบอกว่ารู่นใหม่ๆ ก็คงไม่ติดไฟแดงแล้ว(รุ่นเก่าก็ซ่อมได้แล้ว)เล่นยาวๆเลย อีกอย่างเครื่องเล็กกว่าps3เยอะเลยนะ

ขอบคุนมากเลยคับ ตกลงรุ่น Slim+Kinect นี้แหละ*-*

http://www.youtube.com/watch?v=t09AQ_OlDGY

สวยดี คับ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าคุณมี pc ที่โอเคอยู่ (อย่างน้อยทำเกมได้ภาพเเจ่มกว่าหรือำอๆ xbox)

ในเมื่อซื้อ Xbox มาเเล้วเล่นออนไลไม่ได้

ผมเล่น pc เเล้วโหลดเอาดีกว่าครับ

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

ถ้าเคยเล่น pc เครื่องที่ไม่กากจนเกินไปนักแล้วไปเล่น xbox ความรู้สึกแรกเลยคือมันทำภาพได้เท่านี้เองหรือฟะ ต่อมาคือ มีให้ปรับแค่เนี้ยนะ

คือ ว่าเกม PC มันมีน้อยอะคับ ส่วนมาก ก็แนว เดิมๆ ไม่มีอะไรแปลกใหม่เหมือน คอนโส

อีกอย่าง การ อัพเกรด PC ให้เจ๋็งๆ ก็ใช้ทุนเยอะเหมือนกันนะครับ

ปล.PC ไม่มีเกม SKATE ผมจะซื้อ XBOX เพื่อ เกมนี้ โดยตรง อิอิ

Quote Originally Posted by umbrella View Post
    จะซื้อน่าจะศึกษามาพอตัว

ในมุมงบน้อย ให้มองที่เครื่องแล้วเลือกเกมส์
    ในมุมงบเยอะ(ตปทเค้ามองแบบนี้-*-) เลือกเกมส์ก่อน แล้วไปเลือกเครื่อง

ข้อเสียของ Xbox คือ ... คือ .. คือ เล่น blu-ray ไม่ได้
    ที่เหลือก็เหมือนๆกัน เกมส์ต่างนิดหน่อย แต่ราคา ไม่หน่อย
    แต่ Jail ช่วยได้

ไม่รู้จะแนะนำอะไรครับ ถ้าถามว่าเกมส์ไหนสนุกน่าจะบอกได้ง่ายกว่าแต่บอกแนวด้วยหล่ะ

ซื้อเลยไม่ต้องกังวล

ถ้ามีงบอีกนิดก็ลองมอง
    Move หรือ Kinect ดีแค่นั้นเเหล่ะ

(ระวังคอมเมนท์แฟนบอยนะ 55+)
    แฟนบอยคือไรหราึัคับ *-*

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ถ้าเอาแค่เล่นเกมอย่างเดียว ไม่นิยมเกมแนว Strategy และไม่ติดเมาส์ในการเล่น FPS ผมก็ว่าไป Console เทอะครับ เกมเยอะกว่ามากๆ และลงทุนแค่ครั้งเดียวไม่ต้องมาเสียเงินอัพเครื่องทีหลังเพื่อให้เล่นเกมใหม่ๆ ได้

Quote Originally Posted by CannavaroJ View Post
    ถ้าเอาแค่เล่นเกมอย่างเดียว ไม่นิยมเกมแนว Strategy และไม่ติดเมาส์ในการเล่น FPS ผมก็ว่าไป Console เทอะครับ เกมเยอะกว่ามากๆ และลงทุนแค่ครั้งเดียวไม่ต้องมาเสียเงินอัพเครื่องทีหลังเพื่อให้เล่นเกมใหม่ๆ ได้
    คิดเหมือนผมเลย คับขอบคุณคับ แต่วะ เด็วจะมี XBOX 720 มาแล้วนิสิ 555+

คิดหนักเลย *-*

Quote Originally Posted by boatsk View Post
    คิดเหมือนผมเลย คับขอบคุณคับ แต่วะ เด็วจะมี XBOX 720 มาแล้วนิสิ 555+

คิดหนักเลย *-*
    ไม่้ต้องไปคิดถึง Xbox 720 หรอกครับ ถ้า360อยู่ได้อีกปีก็ถือว่าคุ้มแย้วตามเล่นไม่หมดเเล้ว
    สนใจ PSP2 3DS ดีฟ่า 555+

Fanboy ก็เหมือนพวกเอียงซ้ายกับขวา
    เปลี่ยนจากระบบเป็น
    PS3 กับ Xbox360 (ไม่ก็ PC)
    เหมือนเีขียวเเดง

OverclockZone Member konviset's Avatar
    หน้าปากซอยแถวบ้าน ไม่อยากออกไปไหน เบื่ออ่ะ

จะเล่นไรเเป็นหลักอ่ะถ้าFPSไม่แนะนำให้ซื้อด้อยกว่าหลายอย่างมาก แต่ถ้าอยากเล่นEXหรือแนวอื่นก็ซื้อเถอะ

ขอบคุณมากคับ

สรุป ซื้อ นี้แหละ แหล่มๆ อิอิ

เพราะชอบใช้จอยด้วยเห้นจอย xbox สวยแน่น ดีชอบเลย

Ps3 เดิมๆ เบื่อแระ อิอิ

OverclockZone Member pankungZ's Avatar

เอามาเล่นGTA คงจะเป็นแบบนี้อะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=8yUbz...eature=related

5555+

ผมก็สนใจนะครับ แต่คงต้องเก็บเงินซักหน่อย เอ่อ

ไฟแดงที่เคยหลอกหลอนผมมันหมดไปยังอะครับ ผมเคยมีเมื่อ3ปีที่แล้ว แล้วเล่นได้5เดือนมั้งไฟแดงแดก

ตอนนี้เป็นไงมั่งครับ ยังแดงอยู่ไหมครับ

OverclockZone Member chain85's Avatar

ผมรู้ข้อเสียของ xbox ละครับ ซื้อมาล่ะ ขายไปล่ะ

- ถ้าเป็น firmware เก่า ต้องใช้แผ่นล่อตลอด
    - โหลดเกมส์มาใส่ hd เลยก็ไม่ได้ ต้องเปลืองค่าแผ่น+เสียเวลาไรท์
    - เกมส์ xbox เกือบทุกเกมส์ ก็ลงใน pc อยู่แล้ว

สรุป ตอนนี้ผมกลับมาเล่น pc ดีกว่า เอาค่าเครื่องที่ขายไป ไปซื้อการ์ดกลางๆ ก็เล่นได้ละ ได้ตังค์คืนด้วย

OverclockZone Member alwayz's Avatar

Quote Originally Posted by chain85 View Post
    ผมรู้ข้อเสียของ xbox ละครับ ซื้อมาล่ะ ขายไปล่ะ

- ถ้าเป็น firmware เก่า ต้องใช้แผ่นล่อตลอด
    - โหลดเกมส์มาใส่ hd เลยก็ไม่ได้ ต้องเปลืองค่าแผ่น+เสียเวลาไรท์
    - เกมส์ xbox เกือบทุกเกมส์ ก็ลงใน pc อยู่แล้ว

สรุป ตอนนี้ผมกลับมาเล่น pc ดีกว่า เอาค่าเครื่องที่ขายไป ไปซื้อการ์ดกลางๆ ก็เล่นได้ละ ได้ตังค์คืนด้วย
    ก็ว่ากันไป อย่าลืมอัพเกรด PC ทุกครั้งที่เล่นนะครับ อิอิ

OverclockZone Member zeratul111's Avatar

ทำยังกะ xbox ไม่ต้องเสียตังค์เพิ่มงั้นล่ะ
    - wave ใหม่ๆ มายกไปแปลงนี่ฟรีเนอะ ค่ารถก็ฟรี ค่าเสียเวลาก็ฟรี ค่าแปลงยังฟรี (ที่ไหนฟะ)
    - DLC ใหม่ๆ มาไม่ออนก็อดเล่น ออนก็เสียค่า point ซื้ออีก
    - ค่า live ก็ฟรีซะที่ไหนเล่า แปลงเครื่องเสี่ยงโดนแบนก็ยังต้องเสียค่า live อยู่ดี

"คอนโซลซื้อครั้งเดียวจบ" มันหมดไปแล้วครับสมัยนี้ ผู้สร้างก็ต้องการเก็บเงินต่อเนื่องให้มากที่สุด อาจจะจบที่เครื่อง แต่ไม่จบที่เกมครับ บางเกมทำมาครบแล้ว แต่กั๊กไว้ขายทีหลังก็มี สมัยนี้เกมไหนไม่มี DLC เชยแย่ คุณงบน้อยผมว่าคงไม่เล่นแท้หรอก จะเล่นก็อบบน xbox360 บอกเลยว่าคุณจะได้เล่นแค่ส่วนนึงของเกมเท่านั้น ถ้าเล่นบน PC ยังพอหาตัวเต็มๆ ได้ไม่ยาก ไม่ได้จะบอกว่าเครื่องไหนดีกว่าเครื่องไหนเพราะผมก็เล่นหมด 3 เครื่อง แค่ไม่อยากให้ลืมความจริงของเกมยุคนี้ ซื้อครั้งเดียวจบมันหมดไปแล้ว เดี๋ยวจะผิดหวังซะเปล่าๆ
    Last edited by zeratul111; 16 Dec 2010 at 13:35:52.

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks