overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34
    OverclockZone Member boyro's Avatar

Default พี่น้องชาว AMD มีใครลอง Kingmax Hercules กันบ้างหรือยังครับ

หาดูรีวิว มันมีแต่กะ Intel หาที่ลองกะ AMD เรา ไม่เจอเลย แปลกทำไมมันทำมาขายเฉพาะกะ Intel หรือยังงัย

ปล. คนทำรีวิวก็ทำไมไม่คิดว่าน่าจะรีวิวท้ง2แพล็ตฟอร์ม

OverclockZone Member boyro's Avatar

ไม่มีใครลอง ลองเองเลยแระกัน

สืบเนื่องมาจาก อยากได้ Ram DDR3 Kingmax 1600 ตัวซิ้งสีฟ้าๆอมเขียว เลยโทรไปสั่งจอง แต่พอไปถึง กลับเป็นตัว DDR3 Kingmax 1600 Hercules เอายังงัยดีหละทีนี้ มีให้เห็นแต่ผลเทส กะ Intel หรือว่าข่อยค้นหาไม่เก่งหว่า ลังเลอยู่นาน เลยตัดใจสอยมาคู่นึง 2x2G

มาดูหน้าตาของคู่กรณีกันครับ

เนื้อตัวชาติชั่วตัวดำ ดูไม่มีสกุล รุนชาติ ดูแบบโลโซ มาในบล็อคโฟม พร้อมกล่องขนาดใหญ่ การันตีโดยพี่ใหญ่ในวงการ DCOM นั่นเอง อย่าเพิ่งร้อง ยี๊ๆๆๆๆๆ หละครับ
    รหัสบนตัวชิปไม่สามารถเห็นได้เนื่องจากมีสติ๊กเกอร์แปะปิด มิดตัวชิปแรม ทั้ง 2 ด้าน พอดีกะผมสายตายาวแล้ว (ห้ามบอกว่าเฒ่าหละ อันนี้มีเคือง) อีกทั้งความรู้เรื่องชิปแรมเท่าหางอึ่ง ที่ใส่ กกน. เลยไม่สามารถบอกได้ ว่าชิปอะไร จะเป็นชิปหาย อย่างที่โด่งดังไปทั่ววงการส่องแรมหรือป่าว อันนี้ไม่ทราบได้

ทีนี้มาดูความสามารถของ จอมพลังกัน
    ก่อนอื่นต้องออกตัวก่อนว่า เทสในห้องนอนผม อยู่ในบ้านชั้น2 ร้อนอบอ้าวไม่เปิดแอร์ มีแต่พัดลมเป่า คลายความร้อนให้คน ไม่ใช่เอาพัดลม หรือแอร์มาจอเป่าลงที่เครื่องคอม อันนี้ เกินไป เสียจรรยาบรรณ คนจนๆเยี่ยงผมหมด ใช้งาานเช่นไร ก็ทำเช่นนั้น

สเปคเครื่อง
    Athlon II X4 620 แอบพก L3 มาด้วย
    M4A785TD V EVO
    Kingmax DDR3 1600 Hercules 2x2G
    HDD WD 6400AAKS
    HIS ATI4670 IceQ Turbo
    Rapter 450WP

ดับร้อนด้วย Themolab BARAM Dual Fan CM90cmf พัดลมเป่าแรมโมเองตามรูป เบิ่งเอาเองครับ

ตามด้วยผลเทสครับเล็กๆน้อยๆครับ

ไม่ต้องพูดล่ำทำเพลงครับ เปิดเครื่องได้ก็ไม่ต้องลอง Auto ดันบัสไปเลยครับ CL 9 9 9 24 33 ที่บัส 1800

อันนี้ ลองกด CL 7 8 7 21 27 ที่บัส 1600 ครับ

พอแค่นี้แหระครับ พอหอมปากหอมคอ ใครจะว่า Baby Stable หรือเทสแบบอ่อนขี้ อ่อนเยี่ยว ก็ลองไปหามาเทสกันแบบหนักๆ ตามแบบฉบับขาโหดเลยครับ ผมไม่อาจกระทำชำเรา ข่มขืนไปได้มากกว่านี้แล้วครับ กลัวเธอจะขาดใจตายไปซะก่อน เพิ่งซื้อมาก็ลองเปิดบริสุทธิ์กันเลย ไม่ได้มีการชิมราง เผาเล่นกันเลย โดยในการเทส ทั้งที่บัสแรม ทั้ง 2 ความเร็ว ผมให้คุณเธอรับประทานไฟไปเพียง 1.68 ครับ แล้วก็ไม่ได้ลองลดไฟครับ ตลอดเวลาที่เทส PI อุณหภูมิ CPU อยู่ที่ 57องศาC อันนี้ ร้อนไปหรือป่าวไม่รู้

ท่านใดสนใจก็ไปหามาลองข่มขืนดูครับ ราคาค่าตัวคุณเธอ ก็ไปดูเอา ที่ น้าแอ๊ด กะ คุณจิ๊บ ครับ

ปล. 1. ข่อยไม่ได้มีส่วนได้ ส่วนเสีย ใน บริษัทห้างร้านใดๆนะครับ ไม่ได้เชียร์ ซื้อมาลอง แล้วถอดเก็บ ไม่ได้ใช้ (หลบภรรเมีย)
    2. ขอขอบคุณ ภรรเมียข่อย ที่เอื้อเฟื้อค่าแรมคู่นี้ให้ ทั้งๆที่คุณเธอมิอาจทราบได้ (ทั้งเม้ม ทั้งจิ๊ก เห้อๆๆๆ)
    3. ท่านใดชอบก็ไม่ต้องชม ท่านใดไม่ชอบก็ดูเฉยๆๆผ่านๆๆไม่ต้องติ ก็ไม่มีใครว่าครับ

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

แรมสวย ใช้ได้
    หากใช้กับตระกูล X6 คาดว่าจะวิ่งดีกว่านี้อีกนะเนี่ย ^^'

OverclockZone Member golf47's Avatar

อิอิ
    แต่ทำไมสั้งแล้วได้คนละตัวหละ

OverclockZone Member konlaos's Avatar
    ขอนแก่น&อุดรธานี

ชิปอะไรครับ

OverclockZone Member LAVE's Avatar

จะบอกว่า หาราคาไม่เจอครับ - -"

เห็น ที่แอ๊ดไวซืลงราคาไว ตัว2G 920 บ. เห็นราคาแรมช่วงนี้แล้วปวดใจจริงๆ เหมาะกะคนที่ซื้อของใหม่มากๆ

OverclockZone Member tommy5600's Avatar

ดูเรียบๆ ไม่มีซิงค์ จะลากถึง 2000 รึเปล่า

OverclockZone Member ACM's Avatar
    San Siro ,โอล แทรพฟาง

พี่บอยเดี๋ยวจะบอกเจ๊ อิอิ ราคาแรมช่วงนี้ทำเอาหลายๆคนที่ซื้อก่อนน้ำตาตกเช่นผมเป็นต้น ได้ TD 2 X 2 จากตาอ้วน(นั้นแหละ)4250 หุหุ ตอนนี้ ได้บัส 2000 เลยมั้ง

Super Moderator

อยากได้ ADATA 8GB/2000 (4GB x 2) มากกว่าอ่ะ

ps000000
    Guest

ต้องปรึกษา กระทุ้ส่องแรม ปักหมุด ห้อง Overclock Technique

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

ถ้าวิ่งพันแปด cl 7 - 8 ได้นี่มีเครียดอะ เพราะ d9kpt โดนไปตั้งสามพัน กร๊ากกก

ด้านบนเป็นชิป PSC 40 nm new lot มี 16 ชิปครับ

ส่วนอันนี้ เป็นแบบ8 ชิปหน้าเดียว เม็ดแรมมีจุดสีทองเล็กๆ เยื้องไปทางซ้าย
    ลองลากแรมอย่างเดียวดู

OverclockZone Member Jiban000's Avatar
    บ้าน : บางปะกอก ราษฎร์บูรณะ ทำงาน : ลาดพร้าว Town in town

Quote Originally Posted by boyro View Post
    เห็น ที่แอ๊ดไวซืลงราคาไว ตัว2G 920 บ. เห็นราคาแรมช่วงนี้แล้วปวดใจจริงๆ เหมาะกะคนที่ซื้อของใหม่มากๆ
    กด Like ตรงไหน....

ราคาแรมตอนนี้มันสะเทือนใจคนเล่น DDR3 ช่วงแรกจริงๆ

Quote Originally Posted by Jiban000 View Post
    กด Like ตรงไหน....

ราคาแรมตอนนี้มันสะเทือนใจคนเล่น DDR3 ช่วงแรกจริงๆ
    ณ วันที่โพสนั่น มันราคานั้นครับ ตอนนี้ ที่ไปสอยคู่ล่าสุดมา ตัวละ 820 บ. ครับ ที่ Advice ครับ

http://www.thesystem.co.th/thesystem/price/

OverclockZone Member Treant's Avatar

T-T อิจฉาจริงๆ ผม KingMax บ้านๆ ซื้อตอน 4 กิ๊ก 3600

OverclockZone Member SerpentClan's Avatar

Quote Originally Posted by V-FrIeNd View Post
    อยากได้ ADATA 8GB/2000 (4GB x 2) มากกว่าอ่ะ
    ไม่ซื้อซักที
    ขอยืมเงินก็ไม่ได้
    555+

OverclockZone Member roningame's Avatar
    บางใหญ่ นนทบุรี

Quote Originally Posted by boyro View Post
    ณ วันที่โพสนั่น มันราคานั้นครับ ตอนนี้ ที่ไปสอยคู่ล่าสุดมา ตัวละ 820 บ. ครับ ที่ Advice ครับ

http://www.thesystem.co.th/thesystem/price/
    ที่ thesystem มีกี่ชิพครับ ผมว่าจะสอยมาซักคู่ ท่านเทสให้ดูหน่อยครับ อีกซัก2-3วันนี้จะไปสอยมาใช้

Quote Originally Posted by roningame View Post
    ที่ thesystem มีกี่ชิพครับ ผมว่าจะสอยมาซักคู่ ท่านเทสให้ดูหน่อยครับ อีกซัก2-3วันนี้จะไปสอยมาใช้
    ตอนนี้ คงมีแต่ตัว 8 ชิป หลังเรียบแล้วครับ ผมมี 3 คู่ 16ชิป 8ชิปหลังขรุขระ 8ชิปหลังเรียบ 8ชิปหลังขรุขระกะหลังเรียบนี่ชิปตัวเดียวกันครับ

OverclockZone Member tommy5600's Avatar

ผมได้ 8 ชิพ หลังขรุขระกับไม่ขรุขระ ใส่ด้วยกัน OC ไม่ค่อยเวิร์คครับเลยเอาไปเปลี่ยน

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks