Announcement

Collapse
No announcement yet.

J.I.K Pot Rev1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• J.I.K Pot Rev1

หลังจากแบ่งหมวด Cooling แล้วกระทู้เก่าหายไป บางคนอาจจะยังไม่เห็น เลยตั้งใหม่ละกันครับ

อันนี้ Ver. แรก รอมีเวลาจะทำ ver. ต่อไป ใครสนใจตัวนี้ติดต่อหลังไม ได้ครับ

Last edited by Hunter_JIK; 26 Oct 2007, 19:29:35.

Comment

แล้วไงต่ออ่ะ Test ให้พอเปนกระสั้ยหน่อยนิ ท่านพี่

Comment

ต่อหน่อยจิครับ แล้วท่อพวกนี้ ท่านทำเองเลเหอรครับแพงไหมอะ

Comment

แหล่มเลยครับ ^^

Comment

3500 ครับ แต่รอบหน้าคงลด งบได้เยอะครับรอบแรกที่ซื้อ มันท่อ แอร์ไม่แยกขายแล้วต้องซื้อตามร้านขายส่งใหญ่ๆ เส้นนึง 300 ได้

เขียง และแผ่นกันความเย็นที่ซีนบอร์ดแผ่นใหญ่ ค่าวิ่งไปกลึงและจิปาทะ เพราะรอบแรกเนี่ย เรายังไม่รุ้ว่ามันจะพบปัญหาอะไรบ้าง วิ่งแก้หลายรอบครับ ถ้า ทำได้แล้วรุ้ปัญหาแล้วรอบต่อไปก็จะง่ายขึ้น

ส่วนผลเทสไปชมที่ ห้อง extreme ครับห้องนี้ไม่รู้โพสเทสของ dryice ได้หรือเปล่า
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=108675

ที่นี้ครับ เทสชุดแรก ชุดต่อๆ ไปเดี๋ยวจะเอามาลงต่อครับ พอดีบอร์ดมันไปตันที่570 บูทไม่ขึ้นต้องโม PLL

CPU2ตัวไปตัน570 หมดเลย (ทั้งๆที่เคยวิ่งไกลกว่านี้) ครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
              พี่คร๊าบว่างๆ อัพเดทผล DATABASE ให้หน่อยคร๊าบอยากขึ้นไปมีชื่อติดกับเขาบ้าง อิอิ

Comment

ซื้อได้ที่ไหนขายปะราคาเท่าไร

Comment

เเพงจัง

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                    พี่คร๊าบว่างๆ อัพเดทผล DATABASE ให้หน่อยคร๊าบอยากขึ้นไปมีชื่อติดกับเขาบ้าง อิอิ
                    ครับๆ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเท่าไหร่ เดี๋ยวว่างๆอับเดทให้แน่นอน พอดีว่าอับเดทครั้งนึงอะใช้เวลานานมั่กๆ เพราะ code
                    เต็มหน้าเลย ตาลายครับ อิอิ

ปล. ยืนยันว่า database ไม่ตายแน่นอน แต่อาจจะไม่ real time เท่านั้นแหละ

Comment

Originally posted by garb View Post
                      เเพงจัง
                      ลองทำดูครับท่าน ทองแดง สูง5นิ้ว เส้นผ่า 2.3นิ้ว หนักเกือบ5โล ตก1870บาท (ตอนนั้นทองแดงโลละ400)

วันก่อนไปถาม สูง2.7นิ้ว เส้นผ่า3.2นิ้ว หนักพอกัน คิดราคามา 2200 ถอยหลังออกจากร้านอย่างรวดเร็ว พี่เขาบอกตอนนี้ทองแดง 450แล้วน้อง

1800ผมก็หน้ามืดแล้วไม่รวมค่าจุกจิกอีก ไหนจะอลูมิเนียมอีก

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                        ลองทำดูครับท่าน ทองแดง สูง5นิ้ว เส้นผ่า 2.3นิ้ว หนักเกือบ5โล ตก1870บาท (ตอนนั้นทองแดงโลละ400)

วันก่อนไปถาม สูง2.7นิ้ว เส้นผ่า3.2นิ้ว หนักพอกัน คิดราคามา 2200 ถอยหลังออกจากร้านอย่างรวดเร็ว พี่เขาบอกตอนนี้ทองแดง 450แล้วน้อง

1800ผมก็หน้ามืดแล้วไม่รวมค่าจุกจิกอีก ไหนจะอลูมิเนียมอีก
                        ของมันขึ้นตามน้ำมัน นะท่าน ขำๆ...

Comment

ขึ้นที จุกเลยด้วยดิ คนไทยจะไม่ได้เกิดระดับโลกเพราะทองแดงขึ้นราคานี้แหละวุ้ยยยย

Comment

ใน ท่อเค้า เอาไว้ใส่ถ่าน รึป่าวคับ ผมไม่รุ จริงๆ

> <~

Comment

บร้า ต้มน้ำร้อนแล้วใส่เฟ้ย
                              Last edited by Hunter_JIK; 4 Nov 2007, 21:25:23. Reason: มาเทสรูป อิอิ

Comment

Working...
                              X