Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อฮาร์ดดิสก์ WD ที่ร้านadviceมา ได้ของฉลากไม่ตรงกับspec!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหอๆๆ WD อีกแล้ว

จัดการมานนนนนน........

Comment

ได้เรื่องยังไงกลับมาบอกกันบ้างนะครับ

อิอิ

Comment

อิอิ ของให้ได้ของตรงตามสเปกนะคับพี่

Comment

แจ้งความ - -* เป็นเมืองนอกไม่ได้ ฟ้องกันตาย

สรุปแล้วตอนนี้ซื้อของกับพ่อค้าใน OCZ ชัวร์สุด ^^" เพราะเค้าเช็คให้ก่อนถึงมือเลย ตรงตามเสป็ค แท้แน่นอน ถูก แถมมีลาก มีผลเทสให้ดูด้วย - -a
          Last edited by ARES; 28 Oct 2007, 00:06:24.

Comment

Program มันอาจมั่วก็ได้นะ ใช้ Program อื่นตรวจดูก่อนครับ

Comment

อุปกรณ์ computer นี่มันหรอกเราได้แค่ที่ร้านแฮะ ถืงบ้านรู้กัน

Comment

แย่จริงๆๆร้านคอมพ์ต่างจังหวัดโดยมากสั่งเวบนี้อะ....ลูกค้าส่วนมากจะไม่มีความรู้...แค่ใช้ได้ไม่มีปัญหาก็แล้วไป
                มันเหมือนย้อม...ขาย

Comment

งานนี้wdไม่เกี่ยวครับพี่น้อง
                  ลองเอาserialไปเช็คจากหน้าเวปดูสิ

Comment

งานนี้คงต้องสอบกันอีกยาว

Comment

รายงานความคืบหน้าครับ สรุปคือผมไม่ได้ติดต่อกลับไป adviceเพื่อขอเปลี่ยนของหรือเอาเงินคืนนะครับ เพราะผมลองเอาตัวJSมาเทียบกับAAKSที่ผมมีด้วยโปรแกรม HD Tach, HD Tune ดูแล้วคิดว่าแรงไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ ขี้เกียจขับรถไปอีกรอบเปลืองน้ำมันรถ อีกอย่างผมเอามาเก็บหนังHDที่บ้าน ไม่ได้เอาไปวางในโค เลยไม่ซีเรียส

ผมลงผลเทส กับรูปHDDที่ถ่ายมาไว้ที่repบนสุดแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by sam_9 View Post
                        Program มันอาจมั่วก็ได้นะ ใช้ Program อื่นตรวจดูก่อนครับ
                        ไบออสของเมนบอร์ดก็ขึ้น JS ครับ

ผมลองเทสด้วย Everest อีกโปรแกรมแล้วก็เป็นแบบนี้ครับ

Comment

Originally posted by -SaMmY- View Post
                          งานนี้wdไม่เกี่ยวครับพี่น้อง
                          ลองเอาserialไปเช็คจากหน้าเวปดูสิ
                          ตรงไหนอ่ะครับ ผมเคยเข้าเวปWDแล้วแต่หาหัวข้อเช็คซีเรียลไม่เจอ

Comment

https://websupport.wdc.com/registrat...sid=465056073&
                            ถ้าเชคในเวปแล้วเจอก็จะมีประกันศูนย์ด้วย มีรุ่นบอกเรียบร้อย
                            แต่ของคุณผมว่าไม่เจอหรอก ของwestern(ไม่ลักไก่)ประกันศูนย์ทุกตัว
                            ยังไงลองคุยกับadviceดู
                            ถ้าเขาไม่ยอมก็แจ้งตำรวจ แจ้งwestern ขายของโจร หลอกลวงประชาชน

Comment

Working...
                            X