Announcement

Collapse
No announcement yet.

40000 UP กับ i7 950 + GTX 570 เอามาให้เทียบกับชุดที่แล้ว i5 + GTX570 กันเห็นๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 40000 UP กับ i7 950 + GTX 570 เอามาให้เทียบกับชุดที่แล้ว i5 + GTX570 กันเห็นๆ

i7 950
    ASUS SEBERTOOTH EX58
    GSKILL 12RL 1600 12G
    WD 640 BLACK SATA3X2RAID0
    WD 1TB BLACK SATA3
    CASE NOX FX HOTSWAP
    SCYTHE 800W 80+ GOLD
    SINK HALEM+ BLUEYE
    GIGABYTE GTX570

ชุดนี้เจ้าของแน้นงานกราฟฟิคหนักๆครับเลยขนแรมมามากหน่อย

Comment

Comment

Comment

ทั้งร้อน ทั้งแรงเลยครับพี่ ไฟล่อไป 1.4 เลย หรือว่าปกติของ 950 ครับ

Comment

Originally posted by toptakachi View Post
            ทั้งร้อน ทั้งแรงเลยครับพี่ ไฟล่อไป 1.4 เลย หรือว่าปกติของ 950 ครับ
            ต้องโทษ MB ครับ อาการเดียวกับ EX58 UD3R เปะเลย เปิดมาก็ เรียกไฟ 1.2 V แล้วครับ
            บอร์ดรุ่นอื่น เรียกไฟ 1.09 CPU ตัวเดียวกันเลยครับ

Comment

แรงครับพี่ ปีหน้าผมจะมีนัดกับพี่ครับรองบอยู่
              ปล.พี่ Tue ที่เอา 920 ไปโมกับพี่ถูกอกถูกใจใหญ่เลยครับ ทำงานเรนเดอร์สวยๆมาให้ชมเพียบ

Comment

Originally posted by theark1981 View Post
                แรงครับพี่ ปีหน้าผมจะมีนัดกับพี่ครับรองบอยู่
                ปล.พี่ Tue ที่เอา 920 ไปโมกับพี่ถูกอกถูกใจใหญ่เลยครับ ทำงานเรนเดอร์สวยๆมาให้ชมเพียบ
                รู้จักกับพี่ tue นี้เอง
                ฝากบอกพี่เค้าด้วยนะครับ Gview ที่ฝากให้ผมขายให้ยังกองอยู่ที่ห้องอยู่เลย ยังไม่มีเวลาลงขายให้เลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ต้องโทษ MB ครับ อาการเดียวกับ EX58 UD3R เปะเลย เปิดมาก็ เรียกไฟ 1.2 V แล้วครับ
                  บอร์ดรุ่นอื่น เรียกไฟ 1.09 CPU ตัวเดียวกันเลยครับ
                  งั้นก็ไม่ต่างกับ UD3R เลยสิครับ ถ้าเอามา oc ด้วย

Comment

จดๆครับ

Comment

ประสิทธิภาพในด้านเกมส์ เฉียด i5 แค่นิดเดียวเอง แต่หากนำมาทำงาน(กราฟฟิค) คงแจ่มกว่าเป็นทุ่ง

CPU ตัวนี้ร้อนพอได้เลยนะครับ Harems + Blue Eye ยังเกือบเอาไม่อยู่ Idle 50+ Full(Linx) 96+ ถ้าได้ Blue Eye อีกสักตัว ผมว่าแจ่มเลยนะครับ!

ปล. ปกติเห็นมาดึก ๆ วันนี้มาได้ไง?....อู้งานอ่ะป่าวครับ?

Comment

ถูกใจชุดนี้จังครับ

Comment

ท่าวิกรครับถ้าใช้ megahalems + 2fans blue eye X58 a UD7 มันจะกินสล๊อตไรมั้งอะครับ

Comment

ดันให้ชุดหล่อครับ ชุดที่อยากจับมากเลยตอนนี้

Comment

แหล่มจิงๆ

ไว้ปีหน้าผมจะยกเครื่องใหม่ ว่าจะใช้บริการพี่น่ะครับ

Comment

Working...
                              X