overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 49
    Banned

Question มีคำถามมาให้ทายครับ ว่าเทพจริง หรือ ใช้โปรแกรมโกง กันแน่ ?

เป็นภาพของผู้เล่นคนนึง ที่ใช้ระบบป้องกันโปรของเรา
    และสามารถ เก็บ คนเดียว ทั้งทีม 6 ตัวติดๆ แถม เข้าหัว 4 เทพเกินไปไม๊ครับ
    ใช้โปร แน่ๆ ผมว่า ถึงหลักฐานในภาพจะไม่มี การใช้โปร ก็ตาม

ใครมี คำตอบที่ถูกใจ และ อธิบายได้เข้าถึง shot การเล่นใน คลิปนี้ จริงๆ ว่าใช้โปร หรือ ว่าไม่ได้ใช้

ผมขอ จัดให้ 100 ทรู เป็นการตอบแทนความีน้ำใจและความสามารถของคุณ ครับ

(เป็นเงินใน บัญชีทรูมันนี่ของผมนะครับ ให้เป็นรหัสบัตรไม่ได้ แต่จะโอนให้ ข้ามบัญชี ด้วยกัน พอดี เงินในบัญชีทรูมันนี่ มันเหลือ ก็เลยอยาก แบ่งๆกัน 555+)
    Last edited by slide-club; 15 Dec 2010 at 14:03:27.

OverclockZone Member

ทำไมพากันมาตายที่ประตูนี้อยู่ที่เดียว แย่จังแจ้

OverclockZone Member LineBacker's Avatar

ธรรมดามาก
    ฟังเสียง foot step แล้วดักรอ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ผมก็ว่าธรรมดานะ โปรเมืองนอกเค้าก็ทำได้กันปกติ นานๆผมมือขึ้นซักตาก็เคยนะไอ้ฆ่าคนเดียวหมดทีมเนี่ย
    แต่ยิงหัวตัวสุดท้ายติดใจนิดๆว่าออกจะเร็วไปหน่อย

OverclockZone Member chawin007's Avatar

ในวีดีโอ ไม่เสียงหรอ อะ

Banned

Quote Originally Posted by LineBacker View Post
    ธรรมดามาก
    ฟังเสียง foot step แล้วดักรอ
    แสดงว่าเค้าเนียนใช่ไม๊ครับ ...?

ที่สามารถใช้โปร แล้วดูเหมือน การเล่น ธรรมดา

สื่อมาในรูป ของ shot ยิงแบบ foot step

ใครมี คำตอบที่ถูกใจ และ อธิบายได้เข้าถึง shot การเล่นใน คลิปนี้ จริงๆ ว่าใช้โปร หรือ เปล่า

ผมขอ จัดให้ 100 ทรู เป็นการตอบแทนความีน้ำใจและความสามารถของคุณ ครับ

(เป็นเงินใน บัญชีทรูมันนี่ของผมนะครับ ให้เป็นรหัสบัตรไม่ได้ แต่จะโอนให้ ข้ามบัญชี ด้วยกัน พอดี เงินในบัญชีทรูมันนี่ มันเหลือ ก็เลยอยาก แบ่งๆกัน 555+)

แต่ผมว่าใช้โปร ชัวร์ๆ ... แต่ไม่ ขอ ฟันธง
    Last edited by slide-club; 15 Dec 2010 at 13:46:07.

OverclockZone Member oODarkOo's Avatar

ในคลิปไม่มีเสียงหรอครับ?

ถ้าได้ยินเสียงผมว่า การเฝ้าประตูมันดักยิงได้นะหากเสียงเข้ามาใกล้ๆ แล้วกะยิงเอา หัวมันก็อยุ่ระดับเดียวกันตลอด ต้องบอกว่าคนเล่นมือนิ่งดีจัง

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

อะ โปรก็โปร

Banned

Quote Originally Posted by CannavaroJ View Post
    อะ โปรก็โปร
    อธิบาย..ได้สั้นมากกกกกก *0*

งั้นแบนคนที่เล่นใน clip เลยนะ 555+

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    ผมก็ว่าธรรมดานะ โปรเมืองนอกเค้าก็ทำได้กันปกติ นานๆผมมือขึ้นซักตาก็เคยนะไอ้ฆ่าคนเดียวหมดทีมเนี่ย
    แต่ยิงหัวตัวสุดท้ายติดใจนิดๆว่าออกจะเร็วไปหน่อย

ผมก็ติดใจตั้งแต่ตัว แรก ยัน ตัวสุดท้าย เลยครับ 555+
    Last edited by slide-club; 15 Dec 2010 at 14:19:41.

ตามที่เคยใช้โปรมาผมว่าน่าจะโปร 99% ครับ ตอนฆ่าคนสุดท้าย ลงบันไดมาอย่างมั่นใจว่าไม่มีคนแน่ๆ พอใกล้ๆถึงประตู คงเห็น ชื่อ ตัวแดงๆลอยมา เตรียมตัวยิงสบาย โปรนี้น่าจะเป็นแบบ เห็นชื่อบนหัว ทั้งแมท

Banned

Quote Originally Posted by sr822242 View Post
    ตามที่เคยใช้โปรมาผมว่าน่าจะโปร 99% ครับ ตอนฆ่าคนสุดท้าย ลงบันไดมาอย่างมั่นใจว่าไม่มีคนแน่ๆ พอใกล้ๆถึงประตู คงเห็น ชื่อ ตัวแดงๆลอยมา เตรียมตัวยิงสบาย โปรนี้น่าจะเป็นแบบ เห็นชื่อบนหัว ทั้งแมท
    ไม่ทราบว่า aimbot ด้วยหรือเปล่าครับ ดูๆการเล่นแล้ว หรือว่า wallhack อย่างเดียว

บางทีก็พูดยากเหมือนกัน นะ ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ของแต่ละ คน ในการ วิเคราะห์
    มันเป็นแค่เส้นด้ายบางๆ ระหว่างความเทพ กับ โปรแกรมโกง

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

เออจริงด้วยตอนลงบันไดวนวิ่งอยู่ดีๆก็เดินช้าลง เพราะจุดนั้นค่อนข้าง***งกับจุดที่ยิงตัวสุดท้ายนะไม่น่าได้ยินเสียงเท้า และในcsเดินผ่านบันไดเหล็กเสียงค่อนข้างดังนะยิ่งกลบเสียงรอบข้างไปใหญ่

กำ นั่นมันชื่อในเกมของพี่ดิกไม่ใช่เหรอ - -

Banned

Quote Originally Posted by B00MbIe View Post
    กำ นั่นมันชื่อในเกมของพี่ดิกไม่ใช่เหรอ - -
    มีคนปลอมชื่อพี่มาครับ...

ปลอมชื่อได้ แต่ปลอมไอดีไม่ได้ ครับ

OverclockZone Member hardmankill's Avatar

เปิดโปรเองแล้วอัดวีดีโอมาโชว์ ทำเพื่ออะไร???

OverclockZone Member Minnasama's Avatar

เราว่าไม่ใช้โปรเพราะ
    1.เกมเคาท์เตอร์เสียงเท้าค่อนข้างดัง
    2.เมาส์ไม่ได้ขยับหาหัวทันทีแบบเอมบอท+ไม่ได้เข้าหัวทุกนัด
    3.ไม่มีช็อตฆ่าด้วยการยิงทะลุกำแพง
    4.ถ้าใช้มองทะลุกำแพงจะมองกำแพงรอบตัวบ่อยๆ
    (มองหาคนที่อยู่ทะลุเทกเจอร์)
    โดยรวมแล้ว เราคิดว่า(ความคิดของเราคิดเดียวนะ)
    ช็อตนี้สะอาดจ้า

/ปอริ่ง ถ้าตอบถูกเราไ่ม่เอาบัตรนะ

ผมว่ามัน ธรรมดามาก เลยนะ
    ท่าน ต้องลอง BFBC2 ละ จะรู้ ว่า แค่ 6 หัว มัน ธรรมดามาก

OverclockZone Member sox747's Avatar

ผมว่านะ น่าจะ wallhack (ไม่แน่ใจอย่าโกรธกัน)
    นะผมไม่มีเหตุผมมาอธิบาย
    หรอกครับ ผมใช้ความรู้สึกในการยิง
    มันอยู่ที่การฝึกฝนด้วยนะอาจจะฟังเสียง
    ตอนขึ้นบันไดก็เป็นได้ แต่แค่นั้นก็แค่ 6 ตัว เอง

OverclockZone Member chawin007's Avatar

เนื่องจาก ไม่ได้ยินเสียงอะนะ การคาดเดาก็บากขึ้นไปอีก

จะ AIMBOT ก็ได้นะ ตั้งระยะ เล็งอัติโนมัติให้เล็กๆ จะได้ดูเนียนๆ เวลาเมาส์ขยัยไปเอง
    ถ้า aimbot ได้ก็ wallhack ได้ เพราะมามาคู่กัน

ประเด็นต่อมาคือ ถ้าโกง จะอัดมาโชว์เพื่ออะไรหว่า หรือคิดว่า โกงเนียนมาก ไม่มีใครรู้เลยอยากโชว์ หว่า

อยู่ไกลเสียง ไม่รู้ไปถึงเปล่า ไม่ได้เล่นนานแล้วจำไม่ได้ ตัวสุดท้ายถ้าไม่ตกใจ แล้วตั้งสติได้ เมาส์ก็จะเลื่อนไปโดนหัวได้ ครับ ถ้าผมเล่นผมตกใจกดเมาส์ลง เลยตายตลอดใน BFBC2 อะนะ 555

Banned

Quote Originally Posted by sr822242 View Post
    ปกติเคยใช้โปรเกมส์อะไรมั่งครับ ....

แล้ว เกมส์ counter ท่านเคยใช้หรือเปล่า...

ท่านใช้แล้วเคยถูกจับได้บ้างไม๊...

ขอความกรูณา....ช่วยแนะนำให้ผม หน่อยนะครับ เพื่อเป็นแนวทางในการป้องกันโปร ที่ server ครับผม

ขอบคุณครับ

การใช้โปร บางครั้งก็ไม่ต่างจากการเป็น hacker

มีทั้ง hacker ด้านมืด และ ด้านสว่าง

อยู่ที่เราจะเลือก เพื่อป้องกัน หรือ ทำลาย

ผมขอยกย่องคุณ นะครับ ที่กล้าบอกว่าตัว เองเคยใช้โปร
    Last edited by slide-club; 16 Dec 2010 at 11:06:46.

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks