Announcement

Collapse
No announcement yet.

เห็นมีคนบอกให้ซื้อของหลังจบ Commart จะถูกกว่าจิงเหรอ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เห็นมีคนบอกให้ซื้อของหลังจบ Commart จะถูกกว่าจิงเหรอ?

พอดีมีเพื่อนทำงานอยู่ มันบอกว่าจะซื้ออะไรให้รอ Commart จบก่อนของที่เหลือจะถูกลง หลังจบ commart คิดยังไงครับ เพราะผมว่าจะไปถอย NB อยู่พอดีเลย

หลังจบตัวใหม่ก็มาอีกตัดสินใจซื้อลำบากอีก 5595 ของ acer เลย ฟันธง cpu แรงกว่า A8jp เห็นๆ แพงมากกว่าไม่ถึงหมื่น

Comment

ไม่ซื้อในงานหรอกคับ แพงกว่าซื้อที่พันทิพอีก

Comment

ธรรมชาติแห่งสินค้า

ของที่ซื้อมาแล้วมีโอกาสที่มูลค่า/ราคา จะเพิ่มขึ้น
        ผมเห็นมีแต่ ที่ดิน ทองคำ เพชรพลอย พระสมเด็จ เพราะพวกนี้เป็นสินค้า
        แบบที่แปดปนไปด้วยรสนิยมของเก่า ยิ่งเก่ายิ่งแพงขึ้น

แต่ โน๊ตบุคนี่ อย่าว่าแต่รอให้งานคอมมาร์ทผ่านไปเลยครับ
        แค่คุณซื้อเดินออกจากร้าน แล้วเอากลับไปขายใหม่ราคาก็ตกแล้ว

ถ้าโน๊ตบุคเครื่องนั้น สเปคเดิม ยี่ห้อเดิม ยังไงๆ มันราคาก็ลดครับ
        นอกจากว่ามันจะเปลี่ยนสเปค เท่านั้นแหละ ของถึงจะแพงขึ้น

ดังนั้น การซื้อโน๊ตบุค ให้ระลึกเสมอว่า ซื้อให้เหมาะกับ งานที่นำไปใช้
        เหมาะกับกาลเทศะ (จำเป็นต้องใช้ในงานเร็วๆ)

Comment

Working...
        X