Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำลำโพงทีครับ!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำลำโพงทีครับ!!!

พอดีผมอยากได้ลำโพงเอาไว้เปิด เวลามีงานเลี้ยงทั่วไป แบบงานปีใหม่ มีผู้หลักผู้ใหญ่เปิดเพลงให้ท่านฟังได้น่ะครับ แต่ไม่ได้เปิดแบบกระหึ่มอ่าครับ อยากได้ที่ต่อกับคอมพ์ได้แล้วก็ เปิดในห้อง และ outdoor แบบไม่ดังมาก เอาแบบฟังพอดีๆ outdoorเนี่ยเป็นลักษณะแบบว่ากลางแจ้งแต่ฟังเสียงได้ยินชัดๆน่ะครับ งบประมาณ1หมื่นบาทพอมีตัวไหนมั้ยครับ แต่ไม่เน้น outdoorอ่าครับ ใช้ indoorมากกว่า แต่อยากใช้ outdoorบางครั้งคราว

ตอนแรกผมเล็งๆ Sound Stick II แต่ไม่รู้ว่ามันสามารถเปิดoutdoor ได้มั้ยอ่ะครับ
    Last edited by guuarmza; 15 Dec 2010, 17:51:58.

Outdoor 1หมื่น ไม่ไหวหรอกฮะ เอาชัดๆน่ะ

Comment

Sound Stick II outdoor ไม่ไหวแน่ๆครับ

Comment

หาชุดโฮมซักชุดก็ได้ครับ
        หรือจะเป็นแอมป์ธรรมดาไม่เกิน 3000 ลำโพงซักข้างละ 1-2 พัน งี้
        พวก soken งี้ก็ ok อยู่
        ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องเสียงจริงๆ เงินงบมากอยู่ครับ

Comment

รอท่าน fenderfree จะเข้าทางครับ

Comment

Working...
          X