Announcement

Collapse
No announcement yet.

อันไหนดีเนี้ย E6700 หรือ I3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันไหนดีเนี้ย E6700 หรือ I3

คอมผมตอนนี้ใช้
    CPU => Intel E3200 2.4/1M/800@3.2
    Ram=> DDR2 2GB/800
    M/B=> GA G31M-GS2L
    VGA=> 9400GT 512MB/DDR2/128BIT

มีข้อสอบถามดังนี้

1. อยากเปลี่ยน CPU เป็น E6700 3.2/2M/1066 จะแรงกว่าเดิมมากไหม คุ้มป่าว หรือใช้ CPU ตัวไหน
    ที่คุ้มและราคาประมาณนี้บ้าง ใช้ M/B เดิม

2.หรือรอมีงบอีกนิดขายชุดเก่าเปลี่ยนเป็นชุดนี้เลย
    CPU => Corei3 540 3.06
    M/B => Asrock E55M
    Ram => DDR3 2GB/1333

ถ้าไม่เล่นเกมส์หรือทำงานหนักๆก็ใช้ได้อีกนานครับ
    เปลี่ยน CPU เป็น E6700 ก็แรงขึ้นพอสมควรครับ
    ไม่รู้ว่าใช้คอมทำอะไรครับ

Comment

ก็เอาไว้เล่นเกมส์ออฟไลน์ ทั่วไปที่ไม่โหดนะคับ

แรงขึ้นพอสมควรแล้วคุ้มไหมคับถ้าจะเปลี่ยน หรือรอ i3 เลยดีกว่า

Comment

ผมว่าเปลี่ยนแต่ cpu ก็ได้คับแนะนำ E5xxx ดีกว่า ลากกับบอร์ดท่านอย่างต่ำก็ 3.8 สบายๆ แล้วหละ
        ถ้าเล่น E6xxx จะลากบอร์ดท่านเล่นบัสสูงไม่ค่อยไหวอ่าคับ

Comment

อยากจะถามด้วยเหมือนกันเลยคับ ผมก็ใช้E3200 บอร์ด p5kpl-am/ps ช่วยแนะนำทีคับนะใช้แบบ จขกท ดีมั้ย แล้วบอร์ดผมมันลากได้มั้ยคับ เลยลองแล้วไม่นิ่งเลย เลยจบที่ไม่ได้ลากคับ

Comment

ลอง Pentium E6700 ดูสิครับ ผมว่าก็ OK นะ

ถ้าได้บอร์ดดีๆ ก็ลากบัสกันกระจาย

Comment

ช่วงผลัดเปลี่ยนเทคโนลี เป็น 1155 ผมว่า จัด E6700 ไปมันก็แรงขิงๆ แล้วนา แล้วดูสถานการณ์ 1155 อีกทีค่อยขายทิ้ง หรือ ใช้ต่อก็ไม่เสียหาย ได้อีกนาน

Comment

รออีกหน่อย ดู 1155 ก่อน แล้วค่อยอัพดีกว่านะครับ คุ้มกว่าในอนาคต

Comment

ช่วยดันครับ...ขายE3200ไปแล้วไปหา E6700 มาใส่แทนรอดูท่าที Socket ใหม่ให้เข้าที่เข้าทางก่อน แล้วค่อยวางแผนซื้อใหม่ครับผมว่าน่าจะคุ้มกว่านะ

Comment

จากคนเคยใช้ 1156 แล้วใช้ไม่คุ้มเลยขายแล้วมาใช้ 775 ต่อดีกว่า
                    รออีกทีอัพยกเครื่องเลย

Comment

e3200 มันไม่แรงหรอ ยังไงอะ

Comment

i3 แรงก่า+ddr3 ด้วย ถ้าไม่เชื่โหลดดอทเอแข่งันดูสิ

Comment

ผมเปลี่ยนเป็น e6500 จากเดิม e2180
                          ก็ดีนะครับ แล้ว e6700 ราคาเท่าไหร่ครับ
                          e6500 ความเร็วเดิม 2.93 bus 1066 M2 ปรับนิดหน่อยมันก็เกิน 3.2 แล้วครับ

Comment

เปลี่ยนแค่ซีพียูพอครับ..แล้วรอดูอีกทีกลางปี 2011 ก็ยังไม่สาย

Comment

ของผมใส่ E5500+gts450 แรงแบบพอเพียงคับ

Comment

Working...
                              X