Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ช่วยทีครับ ลงวินโดว์ 7 แล้วมีปัญหา T_T ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ช่วยทีครับ ลงวินโดว์ 7 แล้วมีปัญหา T_T ++

ผมใช้ F8sn-4p032 ครับ

ตอนนี้ใช้วิสต้า 32bit sp2 อยู่คับ ใช้งานได้ปกติไม่มีปัญหาอะไร

แต่ว่าพอลองลงวินโดว์ 7 (ลองทั้ง x86 กับ x64)

ปรากฏว่าใช้งานไปอยู่ๆก็ค้างเอาดื้อๆคับ

ค้างแบบว่าขยับเม้าส์ กดคีย์บอร์ดไม่ได้ ทำไรกับเครื่องไม่ได้เลย

ต้องกด power เพื่อปิดอย่างเดียวอ่ะคับ

ใครพอจะช่วยได้บ้างคับ หรือ มีปัญหาคล้ายๆกันบ้างเอ่ย

ปล.ลองใช้โปรแกรมเช็คแรมก็ปกติดีนะคับ อีกอย่างใช้วิสต้าก้อไม่มีปัญหาอะไรเลย อยากลอง 7 มั่ง T=T

ลองไปโหลด Intel Rapid มาลงครับ (หรือ Intel Matrix Storage)

หรืออีกวิธี เข้าไปใน BIOS แล้วหาเมนูไป Disable SATA AHCI หรือปรับให้เป็น HDD IDE (ถ้ามันมี)

ถ้าไม่หายอีกก็ลอง Up BIOS
    Last edited by ozeris; 15 Dec 2010, 19:31:02.

Comment

ขอบคุณครับ

เดี๋ยวผมจะลองลงวินโดว์ใหม่ดูคับ

ว่าแต่ ขอเป็นความรู้นิดนึงได้มั้ยคับว่า ปัญหามันคืออะไร

แล้วก็โปรแกรมที่ให้ลงมันคืออะไรอะคับ

ขอบคุณคับ

Comment

Working...
      X