Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงฟังเพลงนุ่มๆ 2.1 ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงฟังเพลงนุ่มๆ 2.1 ทีครับ

ตอนนี้ใช้ eacan a200 5.1 อยู่ เสียงแหลมมากมาย ดูหนังก็มันส์อยู่ แต่ฟังเพลงแล้วหงุดหงิด

ถ้าเปลี่ยนมันจะต่างกันมากไหมครับ

งบ 2000-2500 ประมาณนี้ครับ

ฟังประเภท singular , lula , norah jones เกาหลีนิดหน่อย อะไรเทือกนี้

ปล.การ์ดใช้ xtreme music อยู่ครับ

E3350 เกินไปนิดนึง

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      E3350 เกินไปนิดนึง

Comment

ถ้าภายในงบจะได้ตัวไหนบ้างครับ แล้วตัว e3350 ดูหนังพอได้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by W h | t e View Post
          ถ้าภายในงบจะได้ตัวไหนบ้างครับ แล้วตัว e3350 ดูหนังพอได้มั้ยครับ
          ดูหนังได้ค่ะ แต่คงไม่มันเหมือน 5.1 แต่ถ้าฟังเพลงแล้วกินขาดค่ะ

Comment

มาแอบดูเขา เรามันไม่รู้จักลำโพงนุ่มๆ มีแต่ บึ้มๆ กระแทกๆ

Comment

เสียงนุ่มๆ ใสๆ ก็น่าจะเป็น Eacan A-600II ครับ

Comment

ช่วยเปรียบเทียบ 3 ตัวนี้ให้ด้วยครับ ตัวไหนมีข้อดี ข้อเสียอย่างไร

E3350
                Xanadu X3
                VS 4621

Comment

ใช้ 4621 อยู่ครับ เสียงออกจะนุ่มๆกลางๆ เบสไม่กระแทกมาก ฟังเพลงแจ่มเลยครับ

Comment

งบประมาณนี้แนะนำ ENZO600 ค่ะ เสียงดีเบสหนัก ถ้าจะให้ดี
                    เพิ่ม Sound Audigo2ZS SB350 เสียงจะนุ่มหูขึ้นอีก รับรอง Cool!

Comment

Microlab H200D

Comment

Originally posted by neromimz View Post
                        Microlab H200D
                        ตัวนี่เกินงบ จขกท.ไปเยอะนะท่าน

Comment

eacan a510 เข้าทางครับ

Comment

ลืมดูงบ อิอิ กำ

Comment

EACAN A-200 (5.1s) ถ้าจะฟังเพลง หาสายMini to RCA มาต่อช่อง 2.1
                              แล้วเปลี่ยนเป็นระบบ 2.1 แชนแนลดูสิครับ ผมก็ทำแบบนี้อยู่
                              Last edited by KingJo; 20 Dec 2010, 12:28:04.

Comment

Working...
                              X