Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่น้องสาวก lenovo หน่่อยครับเจ้า y550 ผมฟ้อง display driver stopped responding

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่น้องสาวก lenovo หน่่อยครับเจ้า y550 ผมฟ้อง display driver stopped responding

รบกวนพี่น้องสาวก lenovo หน่่อยครับ เจ้า y550 ผมมันฟ้อง display driver stopped responding
    ทำอย่างไรดีอ่าครับ พอฟ้อง มันก็กระพริบเเล้วก็เเฮงค์เลยครับ เซงมาก เครียดมากต้องใช้ทำรายงานด้วยช่วงนี้จะสอบเเล้ว p8700 gt 130m ใช้ win 7 x86 ครับ

ผมลองมาหลายไดร์เวอร์เเล้วก็ไม่หาย
    195.39 , 197.16 , 186.10 , 186.03 ,260.99

ตัวไดร์เวอร์ 186.10 ลงใช้ได้ 2 วันไม่มีปีญหา run 3d mark 05 รัน 4 รอบผ่านสบายๆ
    เเต่พออีกวันก็ฟ้อง display driver stopped responding เหมือนเคย ภาพเละ เเฮงค์
    บางไดรฺเวอร์ลงเสร็จเป็นเลยก็มีครับ
    ลองลงวินโดว์เเล้วลงไดร์เวอร์ใหม่ก็เปนครับ

เเต่ถ้าไม่ลงไดร์เวอร์การ์ดจอ ก็จะไม่เปนอ่าครับเข้า safe mode ก็ไม่เปนครับ
    เเต่ตอนนี้ใช้ไปใช้มา จอมันมืดเเล้ว เซงมาก ไม่รู้จะทำยังไง บางทีก็ภาพเละไปเลย
    ผมคิดว่าเป็นที่ไดร์เวอร์เเต่่ผมลองมาเกือบ สิบตัวเเล้วก็ไม่หายอยากให้ท่านผู้รุ้รบกวนเเก้ปัญหาทีครับผมจนปัญญามาก

ผมไม่รุ้เป็นที่อะไรอ่าครับ เอาไปร้านก็กลัวเขา จะหลอกเอา รบกวนพี่ๆน้องๆ ocz หน่อยครับ
    ช่วยผมหน่อยนะครับ เครียดมากขอบคุณครับ

Last edited by wrist7m; 25 Dec 2010, 21:55:48.

รบกวนพี่ๆช่วยน้องคนนี้ที

Comment

ระวังนะครับ ดันกระทู้ ตัวเองต้องทำ ห่-า-งกัน 30 นาทีนะครับ มันเป็นกฏของ บอร์ดนี้นะครับ

ใจเย็นๆ ครับเดี่ยวก็มีคนมาตอบครับ

ส่วนติดคิดว่า ลองลบ Driver ออกให้เกลี้ยงเลยอะครับ แล้วลงใหม่ดู clean Install
      Last edited by chawin007; 15 Dec 2010, 21:56:06.

Comment

ระวังนะครับ ดันกระทู้ ตัวเองต้องทำ ห่-า-งกัน 30 นาทีนะครับ

ใจเย็นๆ ครับเดี่ยวก็มีคนมาตอบครับ

ส่วนติดคิดว่า ลองลบ Driver ออกให้เกลี้ยงเลยอะครับ แล้วลงใหม่ดู clean Install
        ลองเเล้วครับ ไม่ได้อ่าครับ

Comment

OC การ์ดจอ มากไปป่าวครับ 55

Comment

OC การ์ดจอ มากไปป่าวครับ 55
            ไม่เคยเลยอ่าครับ

Comment

เอ Y550 มันก็ไม่ได้ร้อนมากนี่นา (หรือ 130M มันจะร้อนกว่าที่ผมคิด เฉพาะที่ตัวชิพ?)

ลองทำตามนี่ดูก่อนครับ ถ้าหาย เข้าศูนย์ให้เขาเป่าฝุ่น+จัดการเลย
              http://www.go4vista.net/2009/02/28/h...d-on-my-vista/

Comment

ถอดแรมมาถูๆดู

แต่ถ้ายังไม่อยากถอด ลองไปแก้ตามนี้ดูก่อน

Last edited by V-FrIeNd; 15 Dec 2010, 22:31:01.

Comment

เอ Y550 มันก็ไม่ได้ร้อนมากนี่นา (หรือ 130M มันจะร้อนกว่าที่ผมคิด เฉพาะที่ตัวชิพ?)

ลองทำตามนี่ดูก่อนครับ ถ้าหาย เข้าศูนย์ให้เขาเป่าฝุ่น+จัดการเลย
                  http://www.go4vista.net/2009/02/28/h...d-on-my-vista
                  เคยลองเเล้วครับไม่หาย
                  ถอดแรมมาถูๆดู

แต่ถ้ายังไม่อยากถอด ลองไปแก้ตามนี้ดูก่อน
                  วิธีพี่ วีเฟรนตรงเเก้ registy ลองเเล้วครับยังไม่เกิดปัญหา ต้องขอดูสัก พรุงนี้ ครับ ส่วนใหญ่อาการมันจะออก อีกวันนึงที่เเก้ไขอิอิ

Comment

งั้นรอดูผล

Comment

งั้นรอดูผล
                      ครับผมขอบคุณครับ

Comment

พี่ วีเฟรนมันเป็นอีกเเล้วครับ เล่น dota อยุ่ดีๆจอกระพริบ เเล้วก็ภาพเละเเล้วก็เล่นได้สักเเปบ เเล้วพอสักพักค้างไปเลย
                        - - เซงจิงๆ เครื่องผม วัดจากโปรเเกรมhwmonitor การ์ดจออุณหภูมิ value 62 , min 50 , max 67 เเบบนี่ร้อนไหมครับ
                        ตอนเล่นดอทเอ เปิดเพลง หรือมันเป็นเพราะร้อนหรือเปล่า เเต่ตอนเล่นในห้องเเอร์ยังไม่เคยวัดเด๋วลองดูอีกทีครับ เเต่ถ้าไม่เล่นเกมส์อุณหภูมิไม่ถึง 60
                        Last edited by wrist7m; 16 Dec 2010, 01:34:07.

Comment

ถอดแรมสลับดู

Comment

พี่วีเฟรนครับยังไม่หายเลยอ่าครับ
                            ตอนที่ผมเอาเเรมออกมาทำความสะอาด เลยลองเปิดเครื่องดูเหนพัดลมทางด้านซ้ายของรูป มันหมุนบ้างไม่หมุนบ้าง
                            อันนี้เกี่ยวไหมครับ ความจริงมันต้องหมุนตลอดเปล่าครับ
                            เครียดจิงๆผมลองหลายวิธีเเล้วไม่หาย
                            Last edited by wrist7m; 25 Dec 2010, 21:56:49.

Comment

..

Comment

Working...
                              X