Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกใจคะแนน 3Dmark06 [6870] ทำไมน้อยจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตกใจคะแนน 3Dmark06 [6870] ทำไมน้อยจัง

อันนี้ของผมนะครับตามรูปเลย ไม่รุ้ว่าเพราะอะไรครับ ใช้ win7 64bit

หรือแบบนี้มันปกติดีอะครับพอดีไม่เคยเทสสักที

อยู่ที่ CPU ด้วย ครับ ไม่ได้ ลาก แต่ผม i5-750 2.67 5670 ได้หมื่น ต้นๆ เลยนะครับ ตัว 6870 ที่ทดสอบ เอง กับมือเท่าที่จำได้ ก็ มากกว่านี้นะ แต่ไม่ได้เซฟภาพไว้ อ่ะ

Comment

จริงๆผมว่า i5 750 เดิมๆน่าจะได้ 18-19K นะ

Comment

เดิมๆ ไม่เคยลองแฮะ ^^"

Comment

เพราะไม่ค่อยอ่านหนังสือครับ เวลาเทสเลยได้คะแนนน้อย

ปล.อยากมีส่วนร่วมครับ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้ ขอมีส่วนรวมแบบฮา ๆ แล้วกันครับ

Comment

ลองเทส Vantage ให้ดูหน่อยครับ

Comment

ยังไม่ได้โหลดโปรแกรม ตัวVantage เลยอะครับ เดียวโหลดไว้เลยดีกว่า เดียวลงรูปให้นะครับ

Comment

เดิมๆ ไม่ได้เทสใว้
                จำได้ว่าลาก CPU + VGA นิดหน่อย ได้ราวๆ 25 K กว่าๆ ( i7 930 + HD 6870 )

Comment

อันนี้ของผมครับ Gig 6850 เพิ่งซื้อมาวันนี้เองแต่ยังไม่ได้อัพไดร์เวอร์ใหม่นะ ใช้เดิมๆที่ให้มากับแผ่นในกล่องอ่ะ
                  พรุ่งนี้ค่อยมาจัดการเรื่องไดร์เวอร์ ตอนกลางคืนอากาศเริ่มร้อนเพราะปิดบ้านกันยุงเข้าบ้าน ใช้พัดลมเดิมๆประทังชีวิต -*-ก
                  ผมลาก CPU ไปนิดหน่อย ส่วนVGAเดิมๆไม่ได้ลากครับ

ไม่รู้ว่าถ้าลงพวกไดร์เวอร์ SDK 2.2 กับ OpenCL ที่เขาพูดๆกันแล้ว FPS จะเพิ่มขึ้นไหมหว่า
                  เกิดมาไม่เคยเล่น ATI เลย ตัวนี้ตัวแรกในชีวิต >__<"

ว่าแต่การ์จอผมนี่ถือว่าร้อนไปไหมอ่ะครับ นี่น่าจะ Full load แล้วมั้ง พัดลมออโต้
                  อุณภูมิห้องผมอยู่ที่ 34C ครับ ^_^

อันนี้ GTS450 ตัวเก่า ก่อนเปลี่ยนมาใช้6850ครับ CPU ลากไว้เท่ากัน Resเท่าด้านบน ครับเปลี่ยนแค่การ์ดจอ
                  Last edited by Gol3Za; 15 Dec 2010, 23:16:12.

Comment

i3+4850 ผม เกือบจะได้จิ้มตูด 460 ท่านเลย อิอิ แต่ก็ห่ างกัน 2 พัน อิอิ

Comment

น้อยไปครับ ลองลากดูสิครับ

Comment

Originally posted by phiphob View Post
                        ลองเทส Vantage ให้ดูหน่อยครับ
                        เห็น SM2.0 score กับ HDR/SM3.0 score ทำให้นึกถึง TIP&TRICKS ที่ท่านช่วยแนะนำ

เคสนี้เป็นไปได้มั๊ยครับ ว่าเกี่ยวกับสาย หรือ ชนิด port ที่ต่อมอนิเตอร์

Comment

น้อยแปลกๆ ลากดูน้อยคงดีขึ้นครับ

Comment

เรียบร้อยครับกับ Vantage คะแนนอันนี้ก็น้อยนะครับ เฮ้อ ลองเล่นแล้วปลงชีวิต

Comment

ตอนนี้ผมต่ออยู่สอง portอะครับ DVI ต่อกับ 23'' fullHD ,HDMI ต่อกับ 42' FullHD เหมือนกัน แต่ผมเปิดแค่ HDMI นะ ไม่ได้รันออก DVI ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือเปล่า

Comment

Working...
                              X