Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram.. Kingston กับ Ram ของ memorytoday ต่างกันมากเปล่างับถ้าใช้กับNoteBook DDr3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram.. Kingston กับ Ram ของ memorytoday ต่างกันมากเปล่างับถ้าใช้กับNoteBook DDr3

คือตอนนี้กำลังลังเลใจครับ ระหว่าง จะซื้อ Ram ของ kingston ที่ราคา 3900 กว่าบาท กับ ram ของ web www.memorytoday.com ที่ราคา
    SO DDR3 4GB PC8500 (1066) - Premium Lifetime Warranty 3,850 บาท
    SO DDR3 4GB PC8500 (1066) - Value Lifetime Warranty 2,690 บาท

- - ราคาต่างกันเยอะอยู่ครับ แต่ไม่รู้เป็นไงบ้าง ใครเคยใช้สองเจ้านี้บ้างครับ แตกต่างกันเยอะไหมครับ แล้วก็ มันเป็น ram ของ notebook นะครับ มันมีผลอะไรมากไหมครับ แล้วอีกอย่าง ของ memorytoday ถ้าขายต่อ มันจะขายต่อออกเปล่าหว่า - - น่าคิดอีก

รบกวนขอความเห็นด้วยครับ

SO DDR3 4GB PC8500 (1066) - Premium Lifetime Warranty 3,850 บาท
    SO DDR3 4GB PC8500 (1066) - Value Lifetime Warranty 2,690 บาท

Comment

- - ไม่ใช่ต่างแบบนั้นครับ คือ ram ของเว็ป www.memorytoday.com มันไม่ใช่ ยี่ห้อ kingston งับ เลยไม่รู้ว่าดีไหม

Comment

ถ้าขายต่อ อาจไม่ง่ายเท่า Kingston ครับ
        เพราะคนไทยชอบของที่มันเป็นที่รู้จักมากกว่า

แต่ Server HP ของบริษัทแถวๆที่ผมทำงาน ก็ใช้แรมของอันนี้แหล่ะ ^_^
        (เพิ่งใช้)

Comment

Working...
        X