overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31
    OverclockZone Member

Default Fifa 11 หรือ NFS : Hot pursuit

Fifa 11 หรือ NFS : Hot pursuit

เกมส์ไหนดี มีงบซื้อเกมส์เดียว ครับ

Fifa11 โหมดออนไลน์มีรายละเอียดอะไรบ้างครับ

NFS : Hot pursuit โหมดออนไลน์มีรายละเอียดอะไรบ้างครับ

OverclockZone Member zeron's Avatar

fifa11 ครับ

OverclockZone Member sleipnir's Avatar
    OCZ CopyRight Club

เอามาทำอะไรอะครับ

คือ fifa มันเล่นได้เรื่อยๆไม่เบื่ออะครับผมเล่นได้ทั้งปีครับ

2 เกมนี้ มันมีโหมด อะไร บ้าง อ่ะครับ

ใครพอทราบรายละเอียดบ้าง

ถ้า PC สำหรับผม ผมคงเลือก Hot Pursuit ล่ะครับ
    HP มีระบบ Autolog สามารถอัพเดทเวลาเพื่อนและสามารถแข่งปราบเวลาเพื่อนกันได้เรื่อยๆ
    แต่ FIFA มะรู้ง่ะ - -

OverclockZone Member deawpiaro's Avatar

Quote Originally Posted by Minnykung View Post
    2 เกมนี้ มันมีโหมด อะไร บ้าง อ่ะครับ

ใครพอทราบรายละเอียดบ้าง
    ถ้าชอบบอลก้อเล่นฟีฟ่าคับ........
    มีโหมดเล่นคนเดียว (บอลถ้วยต่างๆ) + เล่นปั้นตัวนักเตะ + แข่งออนไล (แบบคนเดียว, หลายคน co - op กัน)

ถ้าเฉยๆ กับบอลไม่รุ้จักนักเตะ ก้อเล่น NFS.....
    มีโหมดเล่นคนเดียวเพื่อเก็บแต้ม + สะสมรถ กับโหมดออนไลน์ไว้เล่นแข่งกับเพื่อน.........

OverclockZone Member chelseazaz's Avatar
    Kristianstad, Sweden

มาเชียร์ FIFA 11 ครับผม ฮิฮิ รายละเอียดตามท่านบนบอก ฮ่าๆๆ

OverclockZone Member clashpotte's Avatar

FIFA ถ้าไม่ใช้จอยเล่น จะสนุกไหมครับ

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ถ้าชอบขับรถก็ NFS ชอบเตะบอลก็ FIFA

NFS มีระบบออนไลน์ Autolog คล้ายๆ facebook มีระบบเทียบสถิติให้อัตโนมัติ เวลาเข้าเกมมาจะได้เลือกเล่นได้เลยทันที ส่วนออนไลน์มัลตินั้น มีโหมดแแข่งธรรมดา,ไล่ล่ากันตามเส้นทาง,ไล่ล่ากันอิสระ 3 โหมดครับ

ส่วน FIFA รอท่านอื่นมา

คือผมชอบทั้ง เกมบอล และ เกมรถแข่งอ่ะครับ เลยตัดสินใจไม่ถูก

เลยอยากรู้รายละเอียดหมวดออนไลน์ของ 2 เกมนี้

OverclockZone Member GuRuNa's Avatar

ผมว่าเล่น fifa ก่อนดีกว่า hotpursuit รอมันอัพ patch อีกดีกว่านะคับ เผื่อมันจะ chat ในเกมส์ได้ซะที เซ็งมี friend list แต่ก็คุยกันไม่ได้จะมีทำไมเนี๊ย -*- autolog ก็มีปัญหา กับผมนะคนอื่นไม่รู้ - -"

UP ! รอผู้รู้ แล้ว FIFA11 มีโหมดการแข่งอะไรน่าสนใจบ้างครับ มีเก็บ Rank ไหม

OverclockZone Member aftershock's Avatar

เก็บตังค์อีกหน่อยเอาทั้งสองเกมส์เลย ฮ่าๆๆ

OverclockZone Member GuRuNa's Avatar

Quote Originally Posted by Minnykung View Post
    UP ! รอผู้รู้ แล้ว FIFA11 มีโหมดการแข่งอะไรน่าสนใจบ้างครับ มีเก็บ Rank ไหม
    มีเก็บ rank นะคับ แบบ 1-1 มันจะมีแบบว่า เลเวลอ่ะครับ ชนะก็ได้แต้มเพิ่ม แพ้ก็แต้มลด คะแนนถ้าครบก็ได้ เลเวลเพิ่ม เหมือนๆ เก็บ exp น่ะหล่ะครับ

โหมดการแข่งออนไลน์มี อะไรบ้าง อ่ะครับ

OverclockZone Member deawpiaro's Avatar

เอาเท่าที่จำได้ไปก่อนนะครับ...
    Offline (VS AI)
    - Exhibition แข่งกับ Ai
    - ฺำฺBe a pro ปั้นนักเตะ...
    - Tournament บอลถ้วย
    - Manager Mode คุมทีม + ซื้อนักเตะ + แข่งกับ (สามารถกดผ่านแบบไม่ต้องแข่งให้เหนื่อย)
    Online (VS Human)
    - Head to head Match แข่งกับคนอื่น โดยมันจะ random คนที่มีเลเวลใกล้เคียงเรามาให้
    - Multiplayer คือการเล่นแข่งกันโดยเราช่วยกันเล่นน่ะ......จำนวนสูงสุดฝั่งละ 5 คน ....
    - Online Lobbies เป็นห้องรวมคนเล่นออนไลน์.สำหรับนัดเล่นตัวต่อตัว รึเล่นช่วยกันแบบ Multi

ปล. ว่าแล้วไปทำ review ซะเลยดีไหมเนี่ย
    [Review] Fifa 11 จากใจแฟนคลับ PES

OverclockZone Member rainya's Avatar

คุณ deawpiaro ครับ ผมขอถามหน่อย..
    ตอนนี้ผมลองเล่นแบบปั้นตัวเอาเอง ผ่านไป 2 ฤดูกาลแล้ว จะเอาคะแนนที่ไหนไปซื้อพวกรองเท้าเหรอครับ?
    **ผมเพิ่งเข้ากลุ่ม FIFA ใน steam ไป เมื่อไม่นาน เดี๋ยวรอเคลียร์งานเสร็จมีเวลาว่างจะซื้อแท้มาเล่นด้วย อย่าเพิ่งเบื่อเลิกเล่นกันไปก่อนนะครับ
    ถ้ายังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

Quote Originally Posted by rainya View Post
    คุณ deawpiaro ครับ ผมขอถามหน่อย..
    ตอนนี้ผมลองเล่นแบบปั้นตัวเอาเอง ผ่านไป 2 ฤดูกาลแล้ว จะเอาคะแนนที่ไหนไปซื้อพวกรองเท้าเหรอครับ?
    ไม่ทราบเหมือนกันครับ - -* รอ #19 มาตอบ

เดี๋ยวถอย FIFA11 มาออนไลน์ก่อนดีกว่า

ดู Hot pursuit คนเล่นไม่เยอะ
    Last edited by Minnykung; 1 May 2011 at 14:11:07.

๐NaivEUseR๐'s Avatar

ฟีฟ่าครับ คอบอล
    ยังสู้เวิลคลาสไม่ค่อยจะได้เล้ย
    เพิ่งย้ายจากPESมาซบFIFA
    เพราะ GFWL อรึ๋ยยย
    (ท่านNazio311 จะตามมาเปล่านะ อิอิ)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks