Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Enzo500 อยู่ อยากเปลี่ยนครับ แนะนำผมหน่อย เล็งFc530 ไว้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by lplline View Post
    mitsu triton ได้ 187 new lancer auto ก็ได้ 190 นะครับพอกัน อิอิ นอกเรื่องและ - -a
    - เอาเป็นว่าถ้างบปานกลาง เน้นฟังเสียงเพลงก็ จัด 2.0 ไปครับเบสจะกระชับดี เสียงร้องชัด ถ้าหากงบสูงก็จัด ตู้ซัพแยกอีกตัวไม่เสียหาย
    - ถ้างบไม่มากแต่อยากมันส์ก็จัด 2.1 ก็ได้ครับ เรื่องความมันส์หาได้แต่ 2.1 อะนะ
    หากมี dac หรือสาย ดีดี มาปรับเปลี่ยนปรุงมันได้ มันก็เปลี่ยนให้ได้ครับ ไม่จำเป็นต้องตามลักษณะลำโพงอย่างเดียว ครับผมขึ้นอยู่กับความเหมาะสมและดุลยพินิจเลยครับผม
    กว่าnew lancerจะมา190 tritonคงแซงไปหลายเสาไฟแล้วละคับ (นอกเรื่องด้วยคน)-*-

Comment

Originally posted by Fa~eid View Post
      กว่าnew lancerจะมา190 tritonคงแซงไปหลายเสาไฟแล้วละคับ (นอกเรื่องด้วยคน)-*-
      triton 170 up เข้าโค้งนิดๆก็เริ่มหวิวแล้วครับแต่ control ตัวรถง่ายกว่าช่วงล่างหนึบชิบ new lancer ยังนิ่งอยู่เลยอะ ออกตั้งแต่ sport mode รอบจัด ไปยัง D mode ที่ 90 แปปเดียวครับ 190 ยกให้ new ใช้ระยะทางสั้นกว่าครับหนึบอีกเช่นกัน ^^ vigo นี่ 160 ใจไปแล้วจะคว่ำแหล่ไม่คว่ำแหล่คุมยากน่ะ แรงดีแต่กลัวคว่ำ - -a
      ((เกือบๆออกทะเล แล้ว - -a))
      Last edited by lplline; 21 Dec 2010, 04:29:33.

Comment

2.0 น่าลองMicrolab Solo6c งบเยอะไป Solo7c แหล่มมาก อิอิ

BORKED

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          นึกไม่ออกจะอธิบายยังไงดี -*- เคยอธิบายไปหลายรอบล่ะ

เอาเป็นว่า 2.0 มีช่วงชักที่สั้นกว่า subwoofer ของ 2.1 ทำให้เบสมีความกระชับ อิมแพคดี มีความสมูทกับเสียงกลางมากกว่า

อาจจะสู้ความหนักแน่นไม่ใด้เพราะช่วงชักสั้น ทำให้แรงอัดต่ำ แต่การฟังเพลงที่มีปริมารเบสมากเกินความจำเป็น นั่งฟังสักพักหูก็ล้าแล้วครับ

ถามว่าทำไม 2.1 ถึงเป็นที่นิยม ? เพราะมันดูหนังใด้ด้วย เหมือน Vigo ที่ขายดีกว่า Civic นั่นเหละครับ แข่งเรื่องความเร็ว(ฟังเพลง)

ไม่ใด้กินเก๋งหรอก แต่กระบะอเนกประสงค์มากกว่า เพราะบรรทุกใด้ด้วย(ดูหนัง) เก๋งก็บรรทุกใด้ แต่น้อยนิดเดียว

ลองคิดดูว่าเบส+กลาง+แหลม มาจากทิศเดียวกัน กับเครื่องเสียงอีกชุดนึง ที่เบสไปทาง กลางไปทาง ชุดใหนจะให้มิติที่ดีกว่ากัน

อธิบายยาก เอาเป็นว่าลองหา 2.0 ถูกๆ มาลองฟังสักพัก เบิร์นหูตัวเองให้เข้ากับสไตล์ใหม่ แล้วจะเข้าใจที่ผมบอกเอง
          พอเข้าจัย วันนี้ไปลองมาแระ อธิบายไม่ถูกอะคับ แต่เข้าจัยนะ

ขอบคุณมากคับ

Comment

Originally posted by lplline View Post
            triton 170 up เข้าโค้งนิดๆก็เริ่มหวิวแล้วครับแต่ control ตัวรถง่ายกว่าช่วงล่างหนึบชิบ new lancer ยังนิ่งอยู่เลยอะ ออกตั้งแต่ sport mode รอบจัด ไปยัง D mode ที่ 90 แปปเดียวครับ 190 ยกให้ new ใช้ระยะทางสั้นกว่าครับหนึบอีกเช่นกัน ^^ vigo นี่ 160 ใจไปแล้วจะคว่ำแหล่ไม่คว่ำแหล่คุมยากน่ะ แรงดีแต่กลัวคว่ำ - -a
            ((เกือบๆออกทะเล แล้ว - -a))
            อ่านแล้วงงอย่างไรไม่รู้ แต่วีโก้160ความเร็วแค่นี้ มันก็ไม่น่าจะร่อนขนาดนั้นนะ

Comment

Originally posted by Fa~eid View Post
              อ่านแล้วงงอย่างไรไม่รู้ แต่วีโก้160ความเร็วแค่นี้ มันก็ไม่น่าจะร่อนขนาดนั้นนะ
              ผมว่า vigo มันนิ่งน่ะครับแรงปลายไหลดี แต่ความรู้สึกจะคุมรถไม่อยู่เท่าไหร่ ตกหลุมทีนี่เด้งดึ๋งดั๋งจังเข้าโค้งแรงๆมี ขมิบตูด - - เพราะเดิมๆ ล้อกับโครงไม่ค่อยสมดุล ยิ่งถ้าเบรคกระทันหันนี่ มีปัดท้ายด้วยครับช่วงล่างของกระบะนี่ ให้
              vigo ...เฮ่อ... สุดแล้วหละครับ นอกนั้นดีหมดเสียอย่างเดียว ช่วงล่าง ว่างๆก็ลองหาข้อมูลช่วงล่างกระบะดูได้ครับส่าตัวไหนเป็นอย่างไรคนขับก็สำคีญประมาณ 60% นอกนั้นยกให้ ช่วงล่างไปถ้าชอบแนวบ้าพลังครับ ^^ (ออกทะเลถึงไหนกันแล้วเนี่ย)

Comment

ไปได้ไง

Comment

Originally posted by kornmonk View Post
                  ผมว่า vigo มันนิ่งน่ะครับแรงปลายไหลดี แต่ความรู้สึกจะคุมรถไม่อยู่เท่าไหร่ ตกหลุมทีนี่เด้งดึ๋งดั๋งจังเข้าโค้งแรงๆมี ขมิบตูด - - เพราะเดิมๆ ล้อกับโครงไม่ค่อยสมดุล ยิ่งถ้าเบรคกระทันหันนี่ มีปัดท้ายด้วยครับช่วงล่างของกระบะนี่ ให้
                  vigo ...เฮ่อ... สุดแล้วหละครับ นอกนั้นดีหมดเสียอย่างเดียว ช่วงล่าง ว่างๆก็ลองหาข้อมูลช่วงล่างกระบะดูได้ครับส่าตัวไหนเป็นอย่างไรคนขับก็สำคีญประมาณ 60% นอกนั้นยกให้ ช่วงล่างไปถ้าชอบแนวบ้าพลังครับ ^^ (ออกทะเลถึงไหนกันแล้วเนี่ย)
                  ยาวไปท่าน อิอิ

Comment

Working...
                  X