Announcement

Collapse
No announcement yet.

Overclock P4 630 3.00g ได้แค่ 3.30 เองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Overclock P4 630 3.00g ได้แค่ 3.30 เองครับ

ใช้asus p5vd2-mx มันสามารถไปได้อีกไหมครับ แล้ว spread spectrum(อาจพิมพ์ผิด) +/- 0.2 มันคืออะไรครับ ที่ปรับไฟป่าวครับ เพราะมันมี +/- 0.4 +/-0.6 รบกวนหน่อยน่ะ
    Attached Files
    Last edited by n12j; 27 Oct 2007, 12:03:56.

ชิบ เวียร์ ซะด้วย ผมว่าน่าจะที่สุดของมันแล้วครับ ถึงไปได้อีกก็คงไม่ไกลเท่าไหร่ครับ
    แต่ยังไงก็ลองทดแรมเป็น 1:1 ดูก่อนครับ เผื่อมันไปได้อีก

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ชิบ เวียร์ ซะด้วย ผมว่าน่าจะที่สุดของมันแล้วครับ ถึงไปได้อีกก็คงไม่ไกลเท่าไหร่ครับ
      แต่ยังไงก็ลองทดแรมเป็น 1:1 ดูก่อนครับ เผื่อมันไปได้อีก
      ช่วยสอนวิธีทดแรมให้หน่อยเถอะครับ ใช้แรมkington 533 1g 2แผง

Comment

บอร์ดรุ่นเล็กอย่างนี้อย่าพยายามไปฝืนมันจะดีที่สุดครับ เอาแค่พอประมาณครับ

Comment

Originally posted by n12j View Post
          ช่วยสอนวิธีทดแรมให้หน่อยเถอะครับ ใช้แรมkington 533 1g 2แผง
          ลองถ่ายไบออสมาให้ดูหน่อยครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ลองถ่ายไบออสมาให้ดูหน่อยครับ
            ถ่ายไบออสมาแล้ว

Comment

ตรงที่เขียนว่า DRAM Fre...
              ตรงรูปที่ 3 แหละครับ ปรับเป็น 200 ครับ

Comment

ตรงที่เขียนว่า DRAM Fre...
                ตรงรูปที่ 3 แหละครับ ปรับเป็น 200 ครับ
                มันไม่มี 200 มีแต่ auto 400 และ533 เลือกตัวไนดีล่ะทีนี้

Comment

400 ครับผม

Comment

Originally posted by fifa12345 View Post
                    400 ครับผม
                    ขอบคุณครับ

Comment

ตรงรูปที่ 4 ผมว่าน่าจะเพิ่มไฟ cpu มั้งครับ ไม่แน่ใจ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับบอร์ดตัวนี้ ตันแค่นี้แหละครับ ของผมก็ตันแค่นี้เลยเอาลงมาใช้งานปกติ ถ้าอยากให้ไปได้อีกก็เปลี่ยนบอร์ดเลยครับ ผมก็กำลังจะเปลี่ยนแล้วครับเนื่องจากมันไปไม่รอดด

Comment

บอร์ดตันครับ

Comment

ของผม 630 ใช้บอร์ด striker ไปแค่ 4.2 เอง

Comment

Working...
                            X