Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมออนไลน์ลื่นๆ 10k จัดแบบไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by ่johnny View Post
    CPU i5 กะ i7 นี่มีนกี่coreเหรอครับ
    i5 = 4 Core 4 Threads และ 2 Core 4 Threads สำหรับ Series 6XX

i7 = 4 Core 8 Threads และ 6 Core 12 Threads สำหรับ Extreme

Comment

Originally posted by ่johnny View Post
      CPU i5 กะ i7 นี่มีนกี่coreเหรอครับ
      i5-6xx

i5-7xx

i7-8xx และ 920 930 940 950 960 965 975

i7-970/980

Comment

Originally posted by FYI View Post
        โอ้วขอบคุณท่านทั้งหลายมากครับ ไม่คิดว่าแค่10kก็เล่นเกมได้แล้ว ฮ่าๆ
        คือผมจัดให้แบบ " อัพได้ " นะ...

อย่าง cpu ก็เปลี่ยนเป็น X6 ได้

หรือการ์ดจอก็ซื้ออะไรมาใส่ก็ได้

ส่วน supply ก็ให้วัตต์แท้ ราคาไม่แพงไปเลย

เพราะ cpu กับการ์ดจอ คุณซื้อมาเปลี่ยนเองได้ ไม่ยาก

แต่ supply อาจต้องไปเปลี่ยนที่ร้าน เสียเวลา

ซึ่งพออัพเกรดแล้ว ก็จะรองรับไปได้อีกซัก 2 ปีสบายๆ

Comment

Originally posted by KarooKKooK View Post
          คือผมจัดให้แบบ " อัพได้ " นะ...

อย่าง cpu ก็เปลี่ยนเป็น X6 ได้

หรือการ์ดจอก็ซื้ออะไรมาใส่ก็ได้

ส่วน supply ก็ให้วัตต์แท้ ราคาไม่แพงไปเลย

เพราะ cpu กับการ์ดจอ คุณซื้อมาเปลี่ยนเองได้ ไม่ยาก

แต่ supply อาจต้องไปเปลี่ยนที่ร้าน เสียเวลา

ซึ่งพออัพเกรดแล้ว ก็จะรองรับไปได้อีกซัก 2 ปีสบายๆ
          ผมไม่กล้าเปลียน CPU เองนะ ครับเหอๆ

Comment

Originally posted by FYI View Post
            โอ้วขอบคุณท่านทั้งหลายมากครับ ไม่คิดว่าแค่10kก็เล่นเกมได้แล้ว ฮ่าๆ
            เตรียมรับ ออนไลน์ชุดไหม่ได้เลย Unreal 3 ครับ ร้านคอมพ์เตรียมตัวอัพกันชุดใหญ่แน่ๆ 2011 มาแน่ๆ แทบทุกค่ายเลย

Comment

Working...
            X